ป้ายโฆษณา

ยินดีต้อนรับ, ผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.    ลืมรหัสผ่าน?

เหตุซ้ำๆ กับงานเสวนา ในทุกๆ ครั้ง
(1 กำลังดูอยู่) (1) Guest
ไปด้านล่างPage: 123
TOPIC: เหตุซ้ำๆ กับงานเสวนา ในทุกๆ ครั้ง
เหตุซ้ำๆ กับงานเสวนา ในทุกๆ ครั้ง 8 Years, 7 Months ago  
เอาอีกแล้วครับ คราวที่แล้วก็เพิ่งบ่นไปกับเพื่อนๆ สมาชิกที่นำบุตรหลานมาชมงาน ให้กรุณาดูแลบุตรหลานท่านให้ดี
เพราะ โมฯ แต่ละชิ้นที่นำมาโชว์ เพื่อนๆ ก็เสียทั้งกำลังทรัพย์ ความตั้งใจ และเวลา ในการทำออกมา แต่ท่านกลับนำบุตรหลานมาดูด้วย แต่ไม่ดูแล ปล่อยปละละเลย ไอ้ผมเนี่ยก็ไม่ได้โทษเด็กหรอกนะครับ ผมโทษที่ผู้ใหญ่พามาแต่ไม่ดูแลบุตรหลานท่านให้ดี
เด็กมันจะไปรู้อะไร อันไหนสวย ก็เอามือไปจับ ไปจิ้ม ก็แค่นั้น ปรากฏว่าผลงานเพื่อนผมเกือบพังเพราะน้ำมือเด็กรอบที่แล้วก็ 2 ท่าน เท่าที่รู้ มารอบนี้แม้ว่ากระผมเองจะไม่ได้ไปร่วมด้วย แต่ก็มีเพื่อนๆ มาบ่นให้ฟัง
หากเกิดเหตุการณ์เช่นนี้อีก งานหน้าคงไม่เอาโมฯ ไปโชว์แล้วละครับ หรือว่าเพื่อนๆ ท่านอื่นอยากให้เป็นเช่นนี้
ดังนั้น คงต้องขอความกรุณาอีกสักรอบละครับ ถึงผู้ปกครอง ที่นำเอาบุตรหลานของท่านไปเนี่ย
กรุณาดูแลดีๆ เพราะถ้าเกิดความเสียหายขึ้นมา ถามว่า ท่านจะรับผิดชอบกับผลงานชิ้นนั้นๆ ไหวเหรอครับ นอกจากจะเสียอารมณ์ กันไป
ขอขอบพระคุณทุกท่านที่อ่านนะครับ และขอโทษ หากทำให้ผู้ปกครองบางท่านรุ้สึำรำคาญใจ แต่กันไว้ดีกว่าแก้จริงๆ ครับ
Neonardo da vinci (User)
Platinum Boarder
ประกาศ: 2723
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
แก้ไขล่าสุด: 2011/02/10 00:38 โดย Neonardo da vinci.
The administrator has disabled public write access.

Re:เหตุซ้ำ กับงานเสวนา ในทุกๆ ครั้ง 8 Years, 7 Months ago  
สงสัยครั้งหน้าอาจจะต้องเอาโมเดลใส่ตู้กระจก ป้องกันการสัมผัส ก็น่าจะเป็นทางออกอีก ทางไหมครับ
VITAC (User)
Expert Boarder
ประกาศ: 138
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.

Re:เหตุซ้ำๆ กับงานเสวนา ในทุกๆ ครั้ง 8 Years, 7 Months ago  
ผมเอามือป้องกันเด็กตั้งหลายครั้ง ไม่งั้นเรือพิฆาตที่อยู่บริเวณขอบโต๊ะคงโดนระเปิดไปหลายรอบแล้ว เห็นแล้วเป็นกังวลแทนเจ้าของงานเลยครับ
sniper (User)
ประกาศ: 2114
graphgraph

Re:เหตุซ้ำๆ กับงานเสวนา ในทุกๆ ครั้ง 8 Years, 7 Months ago  
เรื่องนี้ลำบากจริงๆ คนที่เล่นโมเดลอย่างพวกเราๆย่อมไม่ปฏิบัติในสิ่งที่ทำให้เกิดสูญเสียในสิ่งที่รักอยู่แล้ว คนที่ไม่รู้จักงานของพวกเรา ย่อมไม่เข้าใจ แต่ผมก็พลาดเองที่ดูแลไม่ทั่วถึงครับ ต้องขออภัยทุกๆท่านที่เกิดความเสียหายในครั้งนี้ครับ (คราวหน้าก็เดินมาบอกผมเลยครับ ว่าเกิดเหตุการอย่างนี้ ผมจะได้เข้าไปเคลียรเลย) ในงานก็มีใครบอกซักคำเลย เสียหายเยอะไม๊ครับ ผมจะรับผิดชอบเองครับ tel.081-511-6666
(ท่านที่เข้ามาอ่านคงไม่กล้าเอางานมาโชว์อีกแน่ๆ งานจัดมา 16 ครั้ง แล้ว ถือว่าน้อยครั้งมากที่เกิดปัญหาครับ)
ต้องขออภัยแทน พิพิธภัณฑ์กองทัพอากาศ
และขอรับผิดชอบกับสิ่งที่เกิดขึ้น ในนาม webmaster thaimsot(เจ้าบ้าน)
เจ้าบ้าน (Admin)
Webmaster
ประกาศ: 574
graphgraph
แก้ไขล่าสุด: 2011/02/10 01:18 โดย เจ้าบ้าน.

ผมก็พาแฟนกับลูกไป 2 คนคับ แต่ลูกผมไม่เข้าไปยุ่งเลย เพราะผมสอนเขาตั้งแต่ที่บ้านแล้วคับ ไม่งั้นโมที่บ้านผมคงพังหมดแน่ๆ
ลุกผม 2 ขวบครึ่ง แต่ตัวเขามีวิญญาณโมเดลเล่อร์ที่ผมถ่ายทอดไปอย่างเต็มเปี่ยม ผมเชื่อว่าเด็กที่ไปทำอาจเป็นเด็กที่พ่อแม่พึ่งจะพาไปง่าน และกำลังสนใจจะต่อโมเดล อาจไม่มีความเข้าใจถึงคุณค่าของงาน ก็ต้องช่วยๆ กันระวังคับ แหมนานๆ ผมจะได้ไปที งานดีมากคับ ได้เจอคนรู้จักหลายคน สุ้ๆ ต่อไปอย่าเพิ่งเลิกกันน่ะคับ
spoon (User)
Gold Boarder
ประกาศ: 204
graphgraph
เพศ: ชาย http://www.thaiplamo.com/ addadx@hotmial.com วันเกิด: 11/12

เจ้าบ้าน wrote:
เรื่องนี้ลำบากจริงๆ คนที่เล่นโมเดลอย่างพวกเราๆย่อมไม่ปฏิบัติในสิ่งที่ทำให้เกิดสูญเสียในสิ่งที่รักอยู่แล้ว คนที่ไม่รู้จักงานของพวกเรา ย่อมไม่เข้าใจ แต่ผมก็พลาดเองที่ดูแลไม่ทั่วถึงครับ ต้องขออภัยทุกๆท่านที่เกิดความเสียหายในครั้งนี้ครับ (คราวหน้าก็เดินมาบอกผมเลยครับ ว่าเกิดเหตุการอย่างนี้ ผมจะได้เข้าไปเคลียรเลย) ในงานก็มีใครบอกซักคำเลย เสียหายเยอะไม๊ครับ ผมจะรับผิดชอบเองครับ tel.081-511-6666
(ท่านที่เข้ามาอ่านคงไม่กล้าเอางานมาโชว์อีกแน่ๆ งานจัดมา 16 ครั้ง แล้ว ถือว่าน้อยครั้งมากที่เกิดปัญหาครับ)
ต้องขออภัยแทน พิพิธภัณฑ์กองทัพอากาศ
และขอรับผิดชอบกับสิ่งที่เกิดขึ้น ในนาม webmaster thaimsot(เจ้าบ้าน)

แหม ท่านเจ้าบ้าน สปิริตท่านสูงส่งยิ่งนัก กระผมแค่เตือนๆ ผู้ที่นำเด็กเข้ามาครับ ให้ระวังสักนิดนึง
แต่ ทุกคนมาด้วยใจรักครับ เรื่องเสียหายคงเล็กๆ น้อยๆ แก้ไขกันไป ซ่อมกันได้ แต่้มันเสียความรู้สึกครับ
เอางี๊ไหม คราวหน้า กั้นเชือก ห่างจากโตีะ ครึ่งเมตร ถ้านึกไม่ออกว่าทำไง บอก เด๋วจะไปช่วยกั้น
เรื่องนี้ยินดีครับ
graphgraph

ท่านนีโอ ไปสมัครนางงามไม่ได้นะฮะ เพราะไม่รักเด็ก
สะ-แน้ป-คร้าบบบ (User)
ประกาศ: 586
graphgraph
วันเกิด: 11/30

แหม ท่านแน๊ป ละก็ เด็กเนี่ยไม่มีปัญหาครับ เอาเด็กแถวไหนดีละ ผมรักหมดแหละ หุหุ

แต่ต้องย้ำเรื่อยๆ ละครับ ไม่งั้น โมฯเพื่อนๆ จะพังเพราะมือเด็กนี่ละครับ ที่เตือนไม่ได้ว่าเด็กนะ ย้ำอีกที
ผมว่าผู้ปกครองที่พาไปแล้วไม่ดูแลให้ดีต่างหาก ส่วนใครพามาแล้วดูแลเป็นอย่างดีนี้ น่ายกย่องเป็นอย่างยิ่ง คร๊าบบบบบ
graphgraph
แก้ไขล่าสุด: 2011/02/10 02:06 โดย Neonardo da vinci.

.....นีโอรัก นักร้อง
KOKLB (ผู้เยี่ยมชม)

เห็นใจท่านที่โมเสียหาย และหนักใจแทนเจ้าบ้านครับ อย่างไรผมว่าการจัดวางโชว์โมให้ผู้ชม มาด้อมๆมองๆ กันแบบ ring side แบบนี้ เป็นสเน่ห์ของงานโมเลยครับ ถ้ามีตู้กระจกมันมักสะท้อนแสง ถ่ายรูปลำบาก ผมเคยไปเจองานแสดงโมเดลหุ่นยนต์ กั้นแนวกันผู้ชมห่างโต็ะเกือบเมตรเลยครับ แทบต้องเอากล้องส่องทางไกลมาส่อง บางที่หนักหน่อย เอาโต๊ัะวางชิดกำแพงอีก ทำให้มองได้ด้านเดียว ... ยืนยันว่าจัดวางแบบงานเสวนาที่ผ่านๆมา สุดยอดสำหรับผู้ชมที่สุดแล้วครับ

เป็นกำลังใจให้เจ้าบ้านหาทางออกแบบ win-win ทุกฝ่ายครับ
kit556 (User)
ประกาศ: 784
graphgraph

ในฐานะที่เป็นผู้เสียหายตัวจริง (เด็กคว้า F-105 ตัว Area-88 ขึ้นมาโบกทั้งลำเลยแหละ) ขอบอกว่าโดยส่วนตัวผมคิดว่า
นี่เป็นปัญหาเล็กครับ (อาจจะพอดีงานผมมันก็ไม่ค่อยปราณีตเท่าไหร่อยู่แล้ว) โดยส่วนตัว ตัวเองก็คอยดูรวม ๆ ว่ามีเหตุ
ต้องระวังหรือเปล่า ในกรณีผมนั้นเห็นเด็กคนนี้เข้ามาในงาน ก็คิดอยู่แล้วว่างานเข้าเพราะเด็กออกอาการไฮเปอร์มาก
แต่สุดท้ายก็เห็นว่าผู้ปกครองรวบไว้ได้นะครับ

ที่น่าเสียดายมากกว่าคือคนโต ๆ ด้วยกันนี่แหละ ไปคุ้ยแคะแกะกันเองโดยไม่ถามเจ้าของ ทำเอาเจ้า Vixen พับปีก ปีกหัก
ไปเลย อย่างรายนี้น่าตำหนิมากกว่าเสียอีก
AFT (User)
ประกาศ: 1142
graphgraph

ถ้าอย่างงั้นทำห่วงครอบเด็กเลย
ผู้ปกครองคนไหนพาเด็กมาให้ไปรับห่วงที่เจ้าบ้าน เอาแบบห่วงฮูลาฮูปให้เด็กใส่ไว้
ถ้าเด็กเบื่อดูโมเดลก็ไปหมุนฮูลาฮูปเล่นข้างนอก
ปล.ขำขำอย่าซีเรียส

พึ่งเห็นข้อความของอาจารย์ แล้วก็เข้าใจเลย เด็กถ้าไฮเปอร์ถ้ามีผู้ใหญ่สนใจไปกับเค้าก็จะไม่ค่อยมีปัญหา
แต่ส่วนใครที่โตแล้วไปทำอย่างที่บอกน่าตีมือให้หักจริงๆ
สะ-แน้ป-คร้าบบบ (User)
ประกาศ: 586
graphgraph
วันเกิด: 11/30
แก้ไขล่าสุด: 2011/02/10 02:33 โดย snap.

ฝากอีกนิดครับ คือ ขาจร...อันนี้ทั้งเด็กและผู้ปกครองคงไม่ค่อยเข้าใจงานพลาสติกจำลองแบบเรา นึกว่าเป็นของเล่นก็ได้ครับ
pich (User)
ประกาศ: 504
graphgraph

ผมเคยช่วยเพื่อนๆจัดงานแสดงผลงานคล้ายๆกับงานโมนี่แหละครับ ประสบปัญหาเดียวกัน คือ น้องหนูเล่นงานเข้าเต็มๆ มาลองปรึกษากันดู ก็หาทางออกไม่ค่อยได้ วิธีป้องกันบางวิธีก็ส่งผลกับบรรยากาศในการใกล้ชิดผลงาน เหมือนที่หลายๆท่านเสนอแนะกัน แต่ผมเคยลองอยู่วิธีนึงครับ ได้ผลพอสมควร คือมีคนยืนต้อนรับแขกตรงประตูทางเข้า ถ้าเจอแขกที่มีน้องหนูมาด้วยก็พูดเตือนก่อนเลยครับ ว่าให้ระมัดระวังบุตรหลานของท่านในการรับชม อันนี้ก็ต้องขึ้นอยู่กับจิตสำนึกของพ่อแม่ผู้ปกครองแล้วครับ ว่าจะดูแลบุตรหลานหรือไม่ เพราะบางอย่างมันก็ Out of Control ซึ่งก็ต้องทำใจกันไปครับ ลองดูนะครับ ผมเคยใช้แล้วมันได้ผลพอสมควร แต่คนต้อนรับแขกก็ต้องกล้าพูดด้วยนะครับ ยิงขู่ไว้ก่อน ได้ผลดีครับ

ท่านเจ้าบ้าน - ลูกผู้ชายตัวจริงครับ นับถือครับ
BADBOY (User)
Gold Boarder
ประกาศ: 256
graphgraph

ขอเสริม เพิ่มเติม ต่อจากท่าน BADBOY สักนิดนึงครับ
1. ท่านเจ้าบ้าน ทำป้ายแผ่นใหญ่ เขียนว่า "ขอความกรุณา ผู้ปกครอง ดูแลเด็ก(ไม่ให้จับโมเด็ล) ขณะเข้าชมงาน"
ทำไว้ก่อนเข้างานจะได้เห็นชัดๆ
หรือ ทำเป็นแผ่นเล็กๆ เอาไว้แจกให้ ตอนเดินเข้ามาในงาน
2. ทำป้ายเตือนสีเหลือง ตัวหนังสือ สีแดง ตัวใหญ่ๆ ติดไว้ที่โต๊ะ ว่า " ห้ามจับ" / " DON'T TOUCH" เอาหลายๆป้าย ติดไว้ให้ทั่วๆ โต๊ะ ที่วางโมเด็ล
เป็นการย้ำ ซ้ำ อีกทีนึง ช่วยเตือนได้ ทั้งเด็ก ทั้งผู้ใหญ่ ครับ

ลองพิจารณาดูครับ ช่วยๆกัน
โอ๋
โอ๋61-1 (User)
ประกาศ: 381
graphgraph

ไปด้านบนPage: 123
ลิขสิทธิ์ © 2019 Thaimsot.com. สงวนไว้ซึ่งสิทธิทั้งหมด.
Joomla! เป็นซอฟท์แวร์เสรีภายใต้ลิขสิทธิ์ GNU/GPL License.