ป้ายโฆษณา

ยินดีต้อนรับ, ผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.    ลืมรหัสผ่าน?

งานเสวนา ครั้งที่ 14 (มุมโต๊ะเรือ)
(1 กำลังดูอยู่) (1) Guest
ไปด้านล่างPage: 123
TOPIC: งานเสวนา ครั้งที่ 14 (มุมโต๊ะเรือ)
งานเสวนา ครั้งที่ 14 (มุมโต๊ะเรือ) 9 Years, 1 เดือน ago  
งานเลี้ยงย่อมมีวันเลิกราฉันใด งานเสวนาครั้งที่ 14 เมื่อถึงสี่โมงเย็น ก็ต้องเลิกราฉันนั้น (โดนจนท.ขอคืนพื้นที่ครับ อิอิ)
ชมภาพบรรยากาศในงานเลยครับ ว่าไผเป็นไผบ้าง รวมๆ เน้นโต๊ะเรือ
ตอน 9 โมงเช้า รถมากันแค่นี้ครับ ตกสายๆ ตรึม

โต๊ะเรือ ยังคึกคักเหมือนเดิม แต่เอีะ เค๊าส่องอะไรกัน ต้องตามไปดูไกล้ๆ

งานนี้ ยักษ์ใหญ่ จอห์น ซี. ของคุณครูชนบท ยึดหัวหาด

ลายลูกกวาด ชิโตะเซะ ของท่านTOJO

ของใครเอ่ย:silly: อาคางิ ดาดฟ้า สามชั้น

รวมมิตรชาวเรือ

เรือลำแรกๆ ของชาวห้องเรือ แต่ละท่าน

ลำนี้ท็อป ซีเครท ของพี่นายนาวา (ใบ้ว่า เป็นเรือไทย)

กองทัพหุ่นยนต์แปลงร่าง ก็มาด้วยครับ ของท่านหยก

1:1 มาได้ไงหว่า ใครเป็นเจ้าของ ป่านนี้คงย่อยไปเรียบร้อยแล้ว

อีกมุมหนึ่ง มากันเป็นทีม โมเดลเลอร์ จูเนียร์ กำลังคร่ำเคร่ง ต่อโมกัน (ลูกศิษย์ครูชนบท)

หลานๆ น่ารักทุกคน ทีมงานคลื่นลูกใหม่ ขวาสุด หนึ่งในผู้จัดการทีม (ท่านอาตมา)

โต๊ะเรือ กิจกรรมย่อยเยอะจริงๆ เป็นการสาธิต การทำโมเรือ โดยกูรู หลายๆ ท่าน

และทีขาดไม่ได้เลย ขวัญใจทีมงานชาวห้องเรือ (แอบเห็นเพื่อนพ้องน้องพี่ ทั้งรุ่นเล็กและใหญ่ หลายๆ ท่าน แอบเหล่ รู้ใจ เลยจัดให้ครับ)

เนื่องจากแต่ละมุม คึกคักมาก ทั้งร้านค้าเจ้าประจำและสมัครเล่น รวมถึงผู้เข้าร่วมงาน รอชมภาพของเพื่อนๆ ท่านอื่นต่อนะครับ
รูปท้ายนี้ เป็นสมาชิกชาวห้องเรือ ถ่ายรูปร่วมกัน (ยังขาดอีกหลายท่าน ที่ไม่ได้มาร่วมงาน เนื่องจากติดภารกิจ)
eakvit (User)
Platinum Boarder
ประกาศ: 1358
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
แก้ไขล่าสุด: 2010/06/06 22:36 โดย eakvit.
The administrator has disabled public write access.

Re:งานเสวนา ครั้งที่ 14 (มุมโต๊ะเรือ) 9 Years, 1 เดือน ago  
เพิ่มเติมครับ ยังมีอีกท่าน ที่มาเซอร์ไพรส์ชาวห้องเรือ เพราะท่านนี้ ทำให้การต่อโมเรือ คิกคักเป็นอย่างยิ่ง
เพราะพีอีของท่านครับ ท่านปี๊ด

สงสัยกำลังวางแผนออกพีอี ชุดใหม่ๆ มาให้ชาวเรือได้เล่นกันอีกแล้ว

สุดท้ายนี้ ต้องขอขอบคุณท่านเจ้าบ้าน เป็นอย่างยิ่ง ที่มีงานสนุกสนาน เรียกรอยยิ้มและเสียงหัวเราะ มาให้ชาวโม ได้พบปะกัน
รองานครั้งต่อไปครับ ขอบคุณครับ
eakvit (User)
ประกาศ: 1358
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
แก้ไขล่าสุด: 2010/06/06 22:31 โดย eakvit.
The administrator has disabled public write access.

Re:งานเสวนา ครั้งที่ 14 (มุมโต๊ะเรือ) 9 Years, 1 เดือน ago  
เด็ดทั้งนั้นเลยขอรับชาวเรือ

ไว้งานหน้ากระผมโชว์บ้างนะขอรับ
shareluk (User)
ประกาศ: 652
graphgraph

ขอบคุณครับพี่วิทย์

งานนี้นับว่าห้องเรือคึกคักมาก ๆ สมกับที่หายหน้ากันไปเกือบครึ่งปี

สำหรับงานนี้นั้น นับว่าโชคดีมากที่พี่ปื๊ดได้เข้ามาพูดคุยด้วยกับชาวเรือ โดยได้เข้ามาสอบถามถึงความเป็นไปในการใช้พีอี และเจตนารมณ์ของพี่เขาคือพี่ปื๊ดต้องการให้ผู้เริ่มต้น ผู้ที่หัดเล่น หรือผู้ที่ไม่มีโอกาสได้เล่นหรือหาพีอีได้ ได้มีพีอีเรือใช้ นี่คือสิ่งที่น่าชื่นชมและผมขอบคุณพี่ปื๊ดจริง ๆ ครับที่ช่วยเหลือให้ชาวเรือมีวันนี้ ถ้านับย้อนหลังไปราว ๆ ห้าปีที่แล้ว ที่เราเล่นเรือกันแบบมืดมน

ซึ่งพี่ปื๊ดยังได้คุยกับผมต่อไปว่า พวกชาวเรือที่เทิร์นโปรแล้ว (พวกขาประจำห้องเรือ) อาจจะไม่สนใจพีอีเหล่านี้แล้ว แต่กับคนที่เริ่มต้นยังมีความสำคัญอยู่ ซึ่งผมได้แจ้งพี่ปื๊ดไปว่า ไม่เป็นความจริงแต่อย่างใดที่ชาวเรือที่จัดได้ว่ามีฝีมือพอสมควรแล้ว จะละทิ้งพีอีจากพี่ปื๊ดไปได้ ไม่ว่าจะเป็นใครก็ยังใช้ของพี่อยู่ แต่เพียงอาจจะเอาไปดัดแปลงให้เข้ากับสิ่งที่ต้องการ ไม่ได้เป็นการยาหอมพี่ปื๊ดแต่อย่างใด อย่างพี่วิทย์นี่ มีครบทุกซีรีส์ น้านนท์ ก็ยังต้องใช้ซัพพอร์ตบาร์จากพี่ปื๊ด คุณหางดาบ ใช้พีอีพี่ปื๊ดทำคินูกะซะชนะเลิศที่ซีคอร์นฯ มาแล้ว แม้แต่คุณอาตมาและตัวผมเอง ก็ยังคงใช้พีอีพี่ปื๊ดอยู่ไปเจอที่ใดก็ยังซื้อเก็บไว้เสมอ

ยังได้คุยกันต่อไปว่า พี่ปื๊ดอยากจะทำพีอีเรือรบไทยให้มันครบ ๆ กันไปเลย อย่างเริ่มแรกนี่อาจจะเป็นชุดรวมเรด้าร์ ชุดเสา mast หรืออะไรที่เรือไทยอาจจะต้องใช้ เรียกว่าซื้อครั้งเดียวใช้ได้หลายลำ เป็นโครงการในอนาคตที่จะทำให้วงการเรือรบจำลองของไทยยังคงมีอนาคตต่อไปครับ เดี๋ยวเร็ว ๆ นี้อาจจะมีอะไรให้เล่นกัน เดี๋ยวคงต้องรวบรวมข้อมูลก่อน ซึ่งคงมีพี่นายนาวา และพี่จูลดาส ให้การสนับสนุนเรื่องข้อมูลครับ

ท้ายนี้ต้องขอบคุณเจ้าบ้านมาก ๆ ครับที่จัดงานแบบนี้ให้พวกเรา
ครูชนบท (User)
ประกาศ: 2570
graphgraph

ขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆน้องๆห้องเรือที่มาสร้างสีสรรค์ให้กับงานเสวนาทุกๆครั้งครับ
enat (User)
ประกาศ: 1577
graphgraph

ขอบคุณครับพี่เอกวิทย์ รูปสวยมากครับ (เรื่องเสื้อเดี๋ยวผมส่งรายละเอียดไปให้นะครับพี่)

ขอบคุณพี่โก้..สำหรับอาหารกลางวันด้วยนะครับ

ขอบคุณพี่อาตมา..สำหรับแท่งอลูมิเนียม ครับ

ขอบคุณท่านหยก..สำหรับเรือไทยเรซิ่นที่หล่อมาแจก..น้ำใจงามมากขอบคุณจากใจจริงครับ..(ผมกำลังหารูปให้อยู่ถ้าได้แล้วจะลงในห้องเรือนะครับ)

ขอบคุณท่านแจ๊ค..สำหรับลวดทองเหลืองด้วยนะครับ

สุดท้ายขอบคุณสมาชิก Thaimsot ทุกท่านนะครับที่มาช่วยกันสร้างบรรยากาศให้ครื้นเครง และมีงานสวย ๆ มาให้ชมกันขอบคุณมากครับ
Veerasak (User)
ประกาศ: 1379
graphgraph

สามัคคี คือ พลัง จริงๆ นะครับ น่าชื่นชมจริงๆ ครับผม และขอขอบคุณชาวเรือทุกท่านที่ได้ทำผลงงานมาให้ชมกันครับ...ขอบคุณครับ
sunny k
sunny k (User)
ประกาศ: 1553
graphgraph

ขอบคุณทุกๆ ท่านสำหรับบรรยากาศดี ๆ เช่นนี้คร้าบ
anubis (User)
ประกาศ: 998
graphgraph

ขอบคุณพี่วิทย์มากครับ แหม่รู้ใจน้องๆเสียจริงๆเลย อย่างนี้ไม่รักได้ไง อิอิ
ขอบคุณพี่เจ้าบ้านและทีมงานทุกท่าน แหม่เจอหน้ากันก็ไม่กล้าทัก กลัวพี่เค้าจะงง(ใครว่ะมาทัก )
ขอบคุณพี่โก้ สำหรับข้าวกลางวันแก่เด็กยากไร้ตาดำๆที่ไม่มีเงินซื้อข้าวกิน(เอาเงินไปซื้อโมฯหมดแล้ว)
ขอบคุณพี่อาตมาสำหรับของฝากที่มีให้ทุกครั้งที่เจอหน้ากันเลย ขอให้หล่อให้รวยตลอดไปนะครับพี่
ขอบคุณพี่นายนาวาสำหรับเทคนิคในการติดกาว
ขอบคุณน้านนสำหรับเทคนิคการทำสี
ขอบคุณท่านหยกสำหรับเรือเรซิ่น(เอาไปสามลำแล้วต้องรีบทำ อิอิ)
ขอบคุณพี่จูดาสสำหรับเจ้าของเรือต้นแบบที่ท่านหยกเอามาทำแจก(เพื่อการศึกษามิใช่การซื้อขาย)
ขอบคุณพี่น้องผองเพื่อนทุกท่านที่มาร่วมเสวนาฮาเฮทุกท่านด้วยครับ งานนี้ผมมิได้นำผลงานอันย่ำแย่มาโชว์ แต่งานหน้าขอแก้ผ้า...แก้ตัวโดยการนำเรือที่กำลังจะเสร็จแล้วทั้งลำเล็กลำกลางลำใหญ่ มีทุกไซด์เลยมางานหน้านะครับ

ป.ล.ท่านวีระศักดิ์ลวดทองเหลืองที่ว่านั้นเป็นของพี่อาตมาหรือเปล่าครับ เห็นลงชื่อขอบคุณผม ลวดทองเหลืองม้วนๆหน่ะมีตัวแทนจำหน่าย(แจก)แต่เพียงผู้เดียวคือพี่อาตมาครับ
ป.ล.2 ยังไงถ้าลืมขอบคุณท่านใดไปก็ขออภัยและขอขอบคุณไว้ณ.ที่นี้เลยครับ
sniper (User)
ประกาศ: 2114
graphgraph

ห้องเรือเยี่ยมมากๆ เลยครับ มีเวิร์กช๊อป ได้ความรู้กลับบ้านไปด้วยเลย ขอบคุณมากครับ
Tidthom (User)
ประกาศ: 1968
graphgraph
รู้จักพอ ก่อสุข ทุกสถาน

เสียดายครับที่ไม่ได้ไป เลยไม่ได้ไปเรียนการติด PE หวังว่างานครั้งต่อไปจะมีการเปิดสอนอีกนะครับ
Mr.Bean (User)
Gold Boarder
ประกาศ: 175
graphgraph

....ต่อๆครับ ไม่ได้หายๆไปไหน อินเตอร์เนตแถวบ้านพิการแต่เมื่อคืน เพิ่งมีสัญญานก็เอาเรยยครับ
แบบเจาะจ่อๆเชิญครับ
KOKLB (ผู้เยี่ยมชม)

แก้ไขล่าสุด: 2010/06/07 14:09 โดย .

แก้ไขล่าสุด: 2010/06/07 14:14 โดย .

แก้ไขล่าสุด: 2010/06/07 14:18 โดย .

แก้ไขล่าสุด: 2010/06/07 14:23 โดย .

ไปด้านบนPage: 123
ลิขสิทธิ์ © 2019 Thaimsot.com. สงวนไว้ซึ่งสิทธิทั้งหมด.
Joomla! เป็นซอฟท์แวร์เสรีภายใต้ลิขสิทธิ์ GNU/GPL License.