ป้ายโฆษณา

ยินดีต้อนรับ, ผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.    ลืมรหัสผ่าน?

ผลิตภัณฑ์สำหรับงานโมเดล Solvento Products : ...ทินเนอร์ผสมสี Acrylic Flo , ทินเนอร์ผสมสีอีนาเมล Enamel Flo , กาว MAC
(1 กำลังดูอยู่) (1) Guest
ไปด้านล่างPage: 123
TOPIC: ผลิตภัณฑ์สำหรับงานโมเดล Solvento Products : ...ทินเนอร์ผสมสี Acrylic Flo , ทินเนอร์ผสมสีอีนาเมล Enamel Flo , กาว MAC
*
Re:ผลิตภัณฑ์สำหรับงานโมเดล Solvento Products : ...ทินเนอร์ผสมสี Acrylic Flo , ทินเนอร์ผสมสีอีนาเมล Enamel Flo , กาว MAC 7 Years, 10 Months ago  
kooklik wrote:
Mo Recon wrote:
spoon wrote:
ผมซื้อน้ำยาติดรูปลอกมาใช้ เก็บไว้ประมาณ 3 ปี พอจะเอามาใช้อีกทีเหลือแต่ขวดเปล่าคับ ไม่รู้ระเหยไปไหนหมด ตอนนั้นซื้อที่งานเสวนา เซ็งมากๆ

ถ้าไปงานที่พิพิธภัณฑ์คราวหน้า นำขวดน้ำยาช่วยติดรูปลอกเปล่าไปด้วยนะครับ จะเติมให้ใหม่ในราคาพิเศษครับ
ลดค่าขวดให้อีกครับ ตามโครงการช่วยลดโลกร้อน(ทางอ้อม) 3 R : Reduce Reuse Recycle

เห็นด้วยอย่างยิ่งเรื่องการนำขวดเก่ามาแลกส่วนลด
อยู่ขอนแก่นจะหาซื้อได้ที่ไหนครับ

เรียน ท่าน kooklik
ผมส่ง PM ไปแล้วกรุณาตอบกลับทาง e-mail ด้วยครับ
ที่ อีเมลนี้จะถูกป้องกันจากสแปมบอท แต่คุณต้องเปิดการใช้งานจาวาสคริปก่อน

Mo Recon
Mo Recon (Moderator)
Moderator
ประกาศ: 100
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.

Re:ผลิตภัณฑ์สำหรับงานโมเดล Solvento Products : ...ทินเนอร์ผสมสี Acrylic Flo , ทินเนอร์ผสมสีอีนาเมล Enamel Flo , กาว MAC 7 Years, 10 Months ago  
ท่าน Mo Recon ขอทราบรายละเอียดและแหล่งซื้อด้วยครับ
อีเมลนี้จะถูกป้องกันจากสแปมบอท แต่คุณต้องเปิดการใช้งานจาวาสคริปก่อน
ck2509 (User)
Senior Boarder
ประกาศ: 47
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.

Re:ผลิตภัณฑ์สำหรับงานโมเดล Solvento Products : ...ทินเนอร์ผสมสี Acrylic Flo , ทินเนอร์ผสมสีอีนาเมล Enamel Flo , กาว MAC 7 Years, 9 Months ago  
ได้ลองซื้อกาว Mac ขวดละ 55 บาท จากร้าน mo-friend แล้วครับ ใช้ง่ายแห้งไว พลังยึดใช้ได้เลยครับ กลิ่นไม่ฉุนจริงๆ ครับ ผลงานดีมีคุณภาพอีกแล้วครับ
Hieze (User)
Expert Boarder
ประกาศ: 157
graphgraph
zhugeliang_81@hotmail.com วันเกิด: 07/05

Re:ผลิตภัณฑ์สำหรับงานโมเดล Solvento Products : ...ทินเนอร์ผสมสี Acrylic Flo , ทินเนอร์ผสมสีอีนาเมล Enamel Flo , กาว MAC 7 Years, 9 Months ago  
ติดใจละซิท่าน ไฮ....รอว่าเมื่อไหร่ พี่หมูจะทำ เท่าขวด เบียร์ลีโอ ซะที......
ค้างคาว (ผู้เยี่ยมชม)

Hieze wrote:
ได้ลองซื้อกาว Mac ขวดละ 55 บาท จากร้าน mo-friend แล้วครับ ใช้ง่ายแห้งไว พลังยึดใช้ได้เลยครับ กลิ่นไม่ฉุนจริงๆ ครับ ผลงานดีมีคุณภาพอีกแล้วครับ

ขอบคุณครับท่าน Hieze

กาว MAC สูตรล่าสุดนี้ ปรับปรุงคุณภาพด้วย Molecular Engineering ครับ (สาขาหนึ่งของนาโนเทคโนโลยี)

เพื่อนที่เล่น RC Tank บอกว่า นอกจากจะเชื่อมโมเดลพวก Static Model ได้เหนียวแน่นดีแล้ว
ยังเอาไปเชื่อมพวกพลาสติก ABS ที่ใช้ในพวก RC TANK ได้ดีอีกด้วยครับ เหนียวแน่นดี โดยเฉพาะช่วงล่างรับแรงได้ดีมาก
วิ่งได้ทนทาน ช่วงล่างไม่หลุดเลย
(เทียบกับวงการยุทโธปกรณ์ เขาถือว่า ผ่าน Field Test & Field Proof ครับ)
Moderator
graphgraph
แก้ไขล่าสุด: 2010/09/11 19:46 โดย Mo Recon.

ค้างคาว wrote:
ติดใจละซิท่าน ไฮ....รอว่าเมื่อไหร่ พี่หมูจะทำ เท่าขวด เบียร์ลีโอ ซะที......

งั้นเดี๋ยวพี่ทำขนาดพิเศษให้น้องแบทดูก่อนเลย แต่เป็นขนาดความสูงขวด ซักประมาณ ย่อส่วน 1/2.5 ไปก่อนนะ
รูปทรงขวดคล้ายๆ ขวด VODKA ก็แล้วกัน

Moderator
graphgraph
แก้ไขล่าสุด: 2010/09/11 19:38 โดย Mo Recon.

Re:ผลิตภัณฑ์สำหรับงานโมเดล Solvento Products : ...ทินเนอร์ผสมสี Acrylic Flo , ทินเนอร์ผสมสีอีนาเมล Enamel Flo , กาว MAC 7 Years, 6 Months ago  
โครงการ4R เป็นจริงไหมครับ
ผมจะได้เอาขวดกาว PC-102 ไปเติมที่ร้าน Model world
ของผมไม่ได้ระเหยหมดครับแต่หก
ของใช้ดีจริงๆครับทั้งกาวทั้ง ทินเนอร์ได้ลองแล้ว
ขอบคุณครับที่ทำของดีๆให้ใช้กัน
PoK24111 (User)
Platinum Boarder
ประกาศ: 416
graphgraph

Re:ผลิตภัณฑ์สำหรับงานโมเดล Solvento Products : ...ทินเนอร์ผสมสี Acrylic Flo , ทินเนอร์ผสมสีอีนาเมล Enamel Flo , กาว MAC 7 Years, 6 Months ago  
PoK24111 wrote:
โครงการ4R เป็นจริงไหมครับ
ผมจะได้เอาขวดกาว PC-102 ไปเติมที่ร้าน Model world
ของผมไม่ได้ระเหยหมดครับแต่หก
ของใช้ดีจริงๆครับทั้งกาวทั้ง ทินเนอร์ได้ลองแล้ว
ขอบคุณครับที่ทำของดีๆให้ใช้กัน

เีรียน ท่าน Pok24111

ขอขอบคุณที่ได้อุดหนุนสินค้าจาก Solvento ครับ
กำลังพิจารณาหาขวดใหม่ที่มี CG (center of gravity) ต่ำกว่าเดิม จะช่วยให้ขวดล้มยากขึ้นครับ

โครงการ 4R ขอเลื่อนไปหลัง งาน Meeting @ RTAF Museum เดือน ม.ค.54 ครับ
เนื่องจากระบบงานยังไม่พร้อมครับ

แต่อย่างไรก็ตาม ถ้าวางระบบงาน 4R เสร็จทันก่อนถึงงานก็จะประกาศให้ทราบอีกทีครับ
ยังไงก็เก็บขวดเปล่าไว้ก่อนนะครับ เอาไปโชว์ในงาน อย่างน้อยก็มีรายการโปรโมชั่น หรือ ของที่ระลึกแจกให้ครับ
Moderator
graphgraph

Re:ผลิตภัณฑ์สำหรับงานโมเดล Solvento Products : ...ทินเนอร์ผสมสี Acrylic Flo , ทินเนอร์ผสมสีอีนาเมล Enamel Flo , กาว MAC 7 Years, 4 Months ago  
เคยใช้แล้ว ของเค้าดีจริง ๆ ครับ แต่ตอนนี้ย้ายมาอยู่ต่างจังหวัด หาได้จากไหนมั่งอ่าาาาา (ปรกติจะซื้อผ่านทาง Internet อ่ะครับ)
warin (User)
Fresh Boarder
ประกาศ: 12
graphgraph

Re:ผลิตภัณฑ์สำหรับงานโมเดล Solvento Products : ...ทินเนอร์ผสมสี Acrylic Flo , ทินเนอร์ผสมสีอีนาเมล Enamel Flo , กาว MAC 7 Years, 4 Months ago  
warin wrote:
เคยใช้แล้ว ของเค้าดีจริง ๆ ครับ แต่ตอนนี้ย้ายมาอยู่ต่างจังหวัด หาได้จากไหนมั่งอ่าาาาา (ปรกติจะซื้อผ่านทาง Internet อ่ะครับ)

สวัสดีครับ ท่าน warin

ขอขอบคุณที่ท่านสนใจจะสั่งซื้อสินค้าเพิ่มเติมอีกนะครับ

ตามนโยบายเดิม ทางร้าน ACRYLIC FLO จะให้ร้านเป็นตัวแทนจำหน่ายก่อนครับ
(ร้านที่เป็นตัวแทนจำหน่ายที่เคยลงไว้ www.thaimsot.com/images/fbfiles/images/jpg-20100822.jpg)

แต่ถ้าหากท่านไปซื้อหรือสั่งซื้อสินค้าที่ร้านค้าตัวแทนของผลิตภัณฑ์ SOLVENTO ไม่สะดวก
ท่านสามารถสั่งสินค้าได้จากทางเว็บ thaimsot ห้อง ACRYLIC FLO อีกทางหนึ่งนะครับ

โดยเข้าไปดูรายการและราคาสินค้าได้ที่

การสั่งสินค้าในห้องนี้สำหรับการสั่งซื้อที่มียอดสั่งซื้อตั้งแต่ 500 บาทขึ้นไป
เมื่อท่านเลือกสินค้าได้แล้ว แจ้งมาทางห้องสั่งซื้อสินค้าในร้าน ACRYLIC FLO
ค่าจัดส่งแบบลงทะเบียน 50 บาท
คิดเพิ่มตามอัตราของไปรษณีย์ หากน้ำหนักเกิน 1 กก.ซึ่งจะแจ้งให้ทราบทาง PM ครับ

โอนค่าสินค้าที่ ชื่อบัญชี กุลวุฒิ ชัยบำรุง
ธ.กสิกรไทย เลขที่ บ/ช 640-2-07055-0
ธ.กรุงเทพ เลขที่ บ/ช 203-4-14732-8
ธ. กรุงไทย เลขที่ บ/ช 690-0-11780-5
ธ.ทหารไทย เลขที่ บ/ช 049-2-30965-3
ธ.ไทยพาณิชย์ เลขที่ บ/ช 206-2-05677-2

ขอบคุณครับ
Moderator
graphgraph
แก้ไขล่าสุด: 2014/12/10 18:09 โดย Mo Recon.

Re:ผลิตภัณฑ์สำหรับงานโมเดล Solvento Products : ...ทินเนอร์ผสมสี Acrylic Flo , ทินเนอร์ผสมสีอีนาเมล Enamel Flo , กาว MAC 5 Years, 6 Months ago  
อยากได้กาว จะสั่งซื้อได้ที่ไหนครับผม

jojo (User)
Expert Boarder
ประกาศ: 109
graphgraph

Re:ผลิตภัณฑ์สำหรับงานโมเดล Solvento Products : ...ทินเนอร์ผสมสี Acrylic Flo , ทินเนอร์ผสมสีอีนาเมล Enamel Flo , กาว MAC 3 Years, 6 Months ago  
ยังมีจำหน่ายอยู่หรือเปล่าครับ
KaiDon (User)
Fresh Boarder
ประกาศ: 3
graphgraph

Re:ผลิตภัณฑ์สำหรับงานโมเดล Solvento Products : ...ทินเนอร์ผสมสี Acrylic Flo , ทินเนอร์ผสมสีอีนาเมล Enamel Flo , กาว MAC 3 Years, 6 Months ago  
KaiDon wrote:
ยังมีจำหน่ายอยู่หรือเปล่าครับ

ยังมีจำหน่ายครับ
สนใจรายการใด แจ้งได้เลยครับ จะส่งข้อมูลทาง email ให้นะครับ

ดูข้อมูลเบื้องต้นที่ www.thaimsot.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=2&func=view&catid=49&id=15275
Moderator
graphgraph
แก้ไขล่าสุด: 2014/12/10 18:34 โดย Mo Recon.

ไปด้านบนPage: 123
ผู้ดูแล: Mo Recon
ลิขสิทธิ์ © 2018 Thaimsot.com. สงวนไว้ซึ่งสิทธิทั้งหมด.
Joomla! เป็นซอฟท์แวร์เสรีภายใต้ลิขสิทธิ์ GNU/GPL License.