ป้ายโฆษณา

ยินดีต้อนรับ, ผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.    ลืมรหัสผ่าน?

เบอร์สีF105G
(1 กำลังดูอยู่) (1) Guest
ไปด้านล่างPage: 1
TOPIC: เบอร์สีF105G
เบอร์สีF105G 6 Years, 5 Months ago  
ผมกำลังจะต่อF-105ของHobby bossว่าจะทำลายเวียดนาม แต่เอะใจเบอร์สีใต้ท้อง ปกติยุคเวียดนามจะเป็นเบอร์311 แต่ใบต่อบอกเป็นสีเงิน ไม่รู้เบอร์สีผิดรึป่าว ท่านใดทราบรบกวนคลายข้อสงสัยด้วยครับ และหากเป็นสีเบอร์311ตอนนี้ไม่มีสีนี้ขายเลย ไม่ทราบว่าใช้เบอร์อะไรผสมได้บ้างครับ
arthit_en (User)
Platinum Boarder
ประกาศ: 343
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
แก้ไขล่าสุด: 2013/04/09 00:14 โดย arthit_en.
The administrator has disabled public write access.

Re:เบอร์สีF105G 6 Years, 5 Months ago  
ผมไม่เคยเห็นท้องเงินแบบที่บอก น่าจะบอกเบอร์ผิด (หรือตัวพิเศษ)

สี 311 ขาด ถ้าอยากลองผสมเอง เห็นว่าเติมเหลืองนิด ดำหน่อยก็พอไหว แต่สูตรผม พ่นขาวเอาวินเซอร์เบอร์35 วอชแล้วทิ้งสีวอชไว้้เยอะๆ สีขาวจะหม่นลงคล้ายๆ311ครับ (แต่ใช้กับทามิย่าสูตรขวดเหลี่ยมไม่ได้นะครับ ) ถ้าไม่ซีเรียสผมว่าก็ไม่น่าเกลียดแม้ไม่ตรงเบอร์แต่ก็พอใกล้เคียงครับท่าน
snap (User)
ประกาศ: 586
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
วันเกิด: 11/30
The administrator has disabled public write access.

Re:เบอร์สีF105G 6 Years, 5 Months ago  
snap wrote:
ผมไม่เคยเห็นท้องเงินแบบที่บอก น่าจะบอกเบอร์ผิด (หรือตัวพิเศษ)

สี 311 ขาด ถ้าอยากลองผสมเอง เห็นว่าเติมเหลืองนิด ดำหน่อยก็พอไหว แต่สูตรผม พ่นขาวเอาวินเซอร์เบอร์35 วอชแล้วทิ้งสีวอชไว้้เยอะๆ สีขาวจะหม่นลงคล้ายๆ311ครับ (แต่ใช้กับทามิย่าสูตรขวดเหลี่ยมไม่ได้นะครับ ) ถ้าไม่ซีเรียสผมว่าก็ไม่น่าเกลียดแม้ไม่ตรงเบอร์แต่ก็พอใกล้เคียงครับท่าน

ขอบคุณท่านSnapมากๆครับ ช่วยมาตอบข้อสงสัยสัยทุกกระทู้เลย ผมว่าเบอร์311ก็ใกล้เคียงสีขาวมากๆครับ
arthit_en (User)
ประกาศ: 343
graphgraph

ไปด้านบนPage: 1
ลิขสิทธิ์ © 2019 Thaimsot.com. สงวนไว้ซึ่งสิทธิทั้งหมด.
Joomla! เป็นซอฟท์แวร์เสรีภายใต้ลิขสิทธิ์ GNU/GPL License.