ป้ายโฆษณา

ยินดีต้อนรับ, ผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.    ลืมรหัสผ่าน?

ผมซื้อแอร์บรัชจากต่างประเทศ เสียภาษีมั้ยครับ
(1 กำลังดูอยู่) (1) Guest
ไปด้านล่างPage: 1
TOPIC: ผมซื้อแอร์บรัชจากต่างประเทศ เสียภาษีมั้ยครับ
ผมซื้อแอร์บรัชจากต่างประเทศ เสียภาษีมั้ยครับ 2 Years, 4 Months ago  
พอดีผมสั่งซื้อแอร์บรัช tamiya จากญี่ปุ่น ผ่านเวปebay ราคาประมาณ 2600 ครับเห็นว่าถูกดี แต่พอดีวันนี้มาคุยกันเรื่องภาษี พึ่งนึกขึ้นได้ว่าเกิน 1,000 บาทอาจจะต้องเสียภาษี เลยอยากสอบถามเพื่อนๆครับว่า ต้องเสียหรือไม่ครับ หรือมีใครมีประสบการณ์บ้างหรือไม่ครับ ขอบคุณครับ
swirlyup (User)
Fresh Boarder
ประกาศ: 6
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.

Re: ผมซื้อแอร์บรัชจากต่างประเทศ เสียภาษีมั้ยครับ 2 Years, 4 Months ago  
เกิน 1,000 โดนทุกทีครับ 20%
t90 (User)
ประกาศ: 2
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.

Re:ผมซื้อแอร์บรัชจากต่างประเทศ เสียภาษีมั้ยครับ 2 Years, 4 Months ago  
ยังไม่จบแค่นั้นนะครับ ยังภาษีมูลค่าเพิ่มอีก7%ของค่าโมฯ+ค่าภาษี20%ที่คิดไปแล้ว รวมแล้วประมาณ28%ครับ แต่ถ้าโชคดีเป็นกล่องเล็กๆและต้นทางไม่ใส่ใบอินซ์วอยเข้ามาอาจรอดตัวไปครับ เผลอๆบุรุษปณ.เอามาส่งให้ถึงบ้านเสียค่านำส่งแค่ 7.-บาทเอง-ขอให้โชคดีนะครับ...SSY
SSY (User)
Platinum Boarder
ประกาศ: 2578
graphgraph

Re:ผมซื้อแอร์บรัชจากต่างประเทศ เสียภาษีมั้ยครับ 2 Years, 4 Months ago  
ขอบคุณทุกๆท่านมากครับ เดียวรอลุ้น ได้ของ8 เมษานี้ แล้วจะเข้ามาเล่าสู่กันฟังนะคับว่าโดนไปเท่าไหร่ ฮ่าๆ
graphgraph

ตอนนี้รู้สึกว่าให้ได้ถึง 1,500.- ราคาของรวมค่าส่ง
E21 (User)
Senior Boarder
ประกาศ: 76
graphgraph

t90 (User)
ประกาศ: 2
graphgraph

ตอนนี้ที่บ้านได้รับของแล้ว โชคยังดีครับไม่โดนภาษี
graphgraph
แก้ไขล่าสุด: 2016/03/31 04:50 โดย swirlyup.

ไปด้านบนPage: 1
ลิขสิทธิ์ © 2018 Thaimsot.com. สงวนไว้ซึ่งสิทธิทั้งหมด.
Joomla! เป็นซอฟท์แวร์เสรีภายใต้ลิขสิทธิ์ GNU/GPL License.