ป้ายโฆษณา

ยินดีต้อนรับ, ผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.    ลืมรหัสผ่าน?

ทำสี Harrier GR7 แต่หาสี Humbrol ไม่ได้ครับ
(1 กำลังดูอยู่) (1) Guest
ไปด้านล่างPage: 1
TOPIC: ทำสี Harrier GR7 แต่หาสี Humbrol ไม่ได้ครับ
ทำสี Harrier GR7 แต่หาสี Humbrol ไม่ได้ครับ 1 ปี, 7 Months ago  
โมเดล Airfix
ระบุใช้ Humbrol 164 Dark sea grey ส่วนบน และ 156 Dark camouflage grey ส่วนล่าง

หาสี Gunze สำหรับ Dark sea grey ได้แต่ หา Dark camouflage grey ไม่ได้นะครับ ที่มีก็มีแต่สูตรน้ำ H82 กลัวไปตีกับสีเชื้อทินเนอร์

อ่านเวปนอกก็มีปัญหาเหมือนกันครับ www.arcforums.com/forums/air/index.php?/topic/150349-grey-for-harrier-gr7/
มีใครพอจะแนะนำผสมสียังไงให้ได้ Dark camouflage grey บ้างครับ
หรือมีสียีห้ออื่นแนะนำพร้อมพิกัดมั้ยครับ
donttellpapa (User)
Fresh Boarder
ประกาศ: 5
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.

Re:ทำสี Harrier GR7 แต่หาสี Humbrol ไม่ได้ครับ 1 ปี, 7 Months ago  
คงต้องใช้สี mr.color 31 dark grey ซึ่งก็เทียบได้กับ H82 น่ะครับ น่าจะพอได้อยู่ จากที่เคยทำสีตัว gr.7 เมื่อหลายปีที่แล้ว ผมจำไม่ได้ว่าผสมสี mr.color เบอร์อะไรไปบ้าง แต่ตอนพ่นสี รู้สึกใช้งานง่าย และได้ผิวเรียบเนียนกว่าสี humbrol enamel dark camouflage grey ตรงๆเสียอีก
BlackAce (User)
Platinum Boarder
ประกาศ: 1191
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.

ไปด้านบนPage: 1
ลิขสิทธิ์ © 2018 Thaimsot.com. สงวนไว้ซึ่งสิทธิทั้งหมด.
Joomla! เป็นซอฟท์แวร์เสรีภายใต้ลิขสิทธิ์ GNU/GPL License.