ป้ายโฆษณา

ยินดีต้อนรับ, ผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.    ลืมรหัสผ่าน?
ไปด้านล่างPage: 1
TOPIC: สีเงิน
สีเงิน 2 Months ago  
เวลาพ่นสีพวก silver เป็นพื้น แล้วบังพ่นตามจุดต่างๆเวลาดึงเทปกาว (tamiya)ออกแล้วสีติดมาด้วย
เวลาทำคราบกับพื้นสี silver แล้วใช้ thinner ของ tamiya เช็ดออก(จุกฟ้า) สีหลุดติดมาด้วย
แก้อย่างไรครับ(ใช้สี mr.hobby mr. metal color)
ขอบคุณในทุกคำตอบครับ
lampang657 (User)
Fresh Boarder
ประกาศ: 10
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.

Re:สีเงิน 2 Months ago  
ขอตอบเท่าที่พอทราบนะครับ
ในอดีต เคยเจอปัญหา การใช้สีเงินพ่นรองพื้นก่อนทำสีจริงของโมเดล แล้วสีหลุดร่อนง่าย
ผมแก้ด้วยการใช้สีเงินแบบกระป๋องครับ ติดแน่นกว่า แต่อาจทำให้รายละเอียกของตัวโมเดลลดน้อยลงไปครับ
ปัจจุบันใช้สีเทา Mr. surface แทนครับ บางทีงบน้อยก็ดำด้าน หรือ แดงเข้มครับ

สมาชิกท่านอื่นๆ ช่วยเสริมให้ด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ
W.Dusit (User)
Platinum Boarder
ประกาศ: 575
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.

:สีเงิน 2 Months ago  
ใส่ clearมัน ผสมลงไปในสีเงินด้วย
dr.luck (User)
ประกาศ: 1
graphgraph

Re:สีเงิน 2 Months ago  
ขอบคุณมากครับ
lampang657 (User)
ประกาศ: 10
graphgraph

ไปด้านบนPage: 1
ลิขสิทธิ์ © 2017 Thaimsot.com. สงวนไว้ซึ่งสิทธิทั้งหมด.
Joomla! เป็นซอฟท์แวร์เสรีภายใต้ลิขสิทธิ์ GNU/GPL License.