ป้ายโฆษณา

ยินดีต้อนรับ, ผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.    ลืมรหัสผ่าน?

ใช้อะไรผสมสี Humbrol กับ Revell ดีครับ
(1 กำลังดูอยู่) (1) Guest
ไปด้านล่างPage: 1
TOPIC: ใช้อะไรผสมสี Humbrol กับ Revell ดีครับ
ใช้อะไรผสมสี Humbrol กับ Revell ดีครับ 7 Years, 8 Months ago  
รบกวนขอความรู้เรื่องสี ครับ พอดีมีสีเก่า เป็น Humbrol Enamel และ Revell Enamel ผสมด้วย enamel X20 ของ Tamiya ก็พอทาด้วยพู่กันได้แต่ดูสีขุ่นๆเป็นผงๆ แต่พอผสม Revell กลับตกตะกอน และสีแยกตัวเลยครับ ไม่ทราบว่าจริงๆแล้วต้องใช้อะไรเป็นตัวทำละลายครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
นรินทร์ (User)
Platinum Boarder
ประกาศ: 4076
graph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.

Re: ใช้อะไรผสมสี Humbrol กับ Revell ดีครับ 7 Years, 8 Months ago  
Enamel Flo อาจเป็นอีกทางเลือกครับ หรือไม่ก็คงต้องทิ้งสีไปเลย เพราะน่าจะหมดอายุการใช้งาน
BlackAce (User)
ประกาศ: 1192
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.

Re:ใช้อะไรผสมสี Humbrol กับ Revell ดีครับ 7 Years, 8 Months ago  
ขอบคุณครับ สงสัยคงต้องไว้ทำคราบซะแล้ว
นรินทร์ (User)
ประกาศ: 4076
graph

ไปด้านบนPage: 1
ลิขสิทธิ์ © 2019 Thaimsot.com. สงวนไว้ซึ่งสิทธิทั้งหมด.
Joomla! เป็นซอฟท์แวร์เสรีภายใต้ลิขสิทธิ์ GNU/GPL License.