ป้ายโฆษณา

ยินดีต้อนรับ, ผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.    ลืมรหัสผ่าน?

ถามเรื่องทำ Decal ครับ
(1 กำลังดูอยู่) (1) Guest
ไปด้านล่างPage: 1
TOPIC: ถามเรื่องทำ Decal ครับ
ถามเรื่องทำ Decal ครับ 7 Years, 6 Months ago  
รบกวนสอบถามครับ พอดีกำลังจะทำ decal โดยใช้แผ่น Decal เปล่าแบบใส ครับ พอใช้ Ink-jet Print เสร็จแล้ว ต้องทำยังไรต่อครับ ต้องพ่น clear เงาก่อนตัดแช่น้ำไหมครับ แล้วใช้ Clear สี Spay ทั่วไปได้ไหมครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
นรินทร์
นรินทร์ (User)
Platinum Boarder
ประกาศ: 4057
graph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.

Re:ถามเรื่องทำ Decal ครับ 7 Years, 6 Months ago  
ได้เลยครับ
พิมพ์ออกมาแล้วทิ้งให้แห้งสนิท แล้วตัดออกมาเฉพาะส่วนรูปลอกที่เราพิมพ์ (ที่เหลือเก็บไว้พิมพ์ต่อไป) แล้วพ่นเคลียร์เงากระป๋องทั่วๆไปได้เลย แนะนำพ่นรอบแรกบางๆทิ้งไว้สักครู่ พ่นอีกรอบให้หนาหน่อย ใช้ได้แล้ว

ดีคอลใสพิมพ์สีแล้วติดบนพื้นสีเข้มจะมองไม่ค่อยเห็นนะครับ ยังไงลองทำเล่นดูครับ สองสามรอบก็เข้าใจหมดแล้ว
สะ-แน้ป-คร้าบบบ (User)
ประกาศ: 586
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
วันเกิด: 11/30
The administrator has disabled public write access.

Re:ถามเรื่องทำ Decal ครับ 7 Years, 6 Months ago  
ตอบตามท่าน สะ-แน้ป-คร้าบบบ

crafthouse.igetweb.com/index.php?mo=3&art=597525
bonpart2 (User)
ประกาศ: 921
graphgraph

ขอบคุณทั้งคุณ สะ-แน้ป-คร้าบบบ และคุณ bonpart2 ครับ เดี๋ยวรีบไปลองทำดูเลยครับ (Decal ของคุณ bonpart นั่นแหละครับ )
graph

นรินทร์ wrote:
ขอบคุณทั้งคุณ สะ-แน้ป-คร้าบบบ และคุณ bonpart2 ครับ เดี๋ยวรีบไปลองทำดูเลยครับ (Decal ของคุณ bonpart นั่นแหละครับ )

แล้วมะอ่านคู่มือก่อนล่ะจ๊ะ
bonpart2 (User)
ประกาศ: 921
graphgraph

อ่าว ไม่ทันมอง ให้น้องที่ Office scan ให้อะครับ
graph

ไปด้านบนPage: 1
ลิขสิทธิ์ © 2019 Thaimsot.com. สงวนไว้ซึ่งสิทธิทั้งหมด.
Joomla! เป็นซอฟท์แวร์เสรีภายใต้ลิขสิทธิ์ GNU/GPL License.