ป้ายโฆษณา

ยินดีต้อนรับ, ผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.    ลืมรหัสผ่าน?

รูปลอกเก่าเก็บ....
(1 กำลังดูอยู่) (1) Guest
ไปด้านล่างPage: 1
TOPIC: รูปลอกเก่าเก็บ....
รูปลอกเก่าเก็บ.... 7 Years, 7 Months ago  
สวัสดีครับ...
ได้โมมือสอง(ไม่รู้ว่าสองกี่รอบแล้ว)มาตุนๆไว้ วันดีคืนดี ครึมฟ้าครึมฝนแกะมาดูความวางแผนประกอบ ถึงกับช๊อคเพราะรูปลอกสีออกเก่า...ก็เก่านั้นแหละ กระดาษไขที่ปิดหน้าแผ่นรูปลอกเป็นสีน้ำตาลไปแล้ว
มีวิธีการพิเศษจากปกติอย่างไรบ้างครับ...ที่จะเอารูปลอกมาใช้
ขอลคุณครับ....
pich (User)
Platinum Boarder
ประกาศ: 504
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.

Re:รูปลอกเก่าเก็บ.... 7 Years, 7 Months ago  
ถ้ามันติดกับตัวโมเดลไม่ได้ ลองใช้ Mr.Mark Setter ขวดเหลี่ยมๆฝาสีน้ำเงิน มีขายตามร้านโมเดลทั่วไป หรือเซ็นทรัลก็มีนะครับ มันอาจจะตกตะกอนสีขาวขุ่นๆก็เอาไม้จิ้มฟันขนให้เข้ากัน แล้วก็ไปทาบนรูปลอกตอนติดกับตัวโม จะช่วยให้ติดแน่นขึ้นครับ
BADBOY (User)
Gold Boarder
ประกาศ: 256
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.

Re:รูปลอกเก่าเก็บ.... 7 Years, 7 Months ago  
ปัญหาอาจจะไม่ได้อยู่ตอนติด ก็ได้นะ ปอนด์ ถ้า decal สภาพแบบนี้อาจจะเจอตั้งแต่ตอนแช่น้ำแล้วแตก ก็ได้นะครับ...อันนี้ หละเรื่องใหญ่ เลย

แต่เห็นบางท่านใช้เคลีียร์มัน พ่นบาง ๆ ก่อน ถ้าคิดว่าไม่รอดจริง แล้วค่อยเอาไปแช่น้ำ ...อันนี้ รอผู้ที่เคยทำมาตอบให้อีกทีแล้วกัน ...ผมไม่ค่อยมั่นใจ ครับ
mon123 (User)
ประกาศ: 284
graphgraph

ที่เคยเจอเองนะครับ
1. เหลือง เอาไปตากแดดจัดๆ แต่ต้องเอากระจกทาบด้านหน้านะครับ
2. ก่อนติดจริง ทดลองตัดส่วนที่ไม่ได้ใช้ไปแช่น้ำก่อนครับ ถ้าแตก ให้พ่นเคลียร์มันครับ
3. แช่น้ำหลุด แต่ไม่มีกาว ใช้กาวลาเท๊กซ์ละลายน้ำทาครับ
4. แช่น้ำแล้วไม่หลุด ทำงัยก็ไม่หลุด ก็....หารูปลอกใหม่ครับ
เดี่ยว ขก. (User)
ประกาศ: 1047
graphgraph

เสริมข้อ 4 คุณเดี่ยว แช่น้ำไม่หลุด ใช้น้ำอุ่นลอกออกได้ดีขึ้น ใช้น้ำส้มลอกออกง่ายขึ้น (เดี๋ยวนี้โต๊ะโมเดลมีขวดน้ำส้มสายชูวางไว้ด้วยครับ )ไม่ได้ค่อยทิ้ง
snap (User)
ประกาศ: 586
graphgraph
วันเกิด: 11/30

อันนี้จากประสบการณ์ตรงเมื่อไม่นานมานี้
1.ทำใจ (แตก ล่อน ติดไม่ได้ ลอกไม่ออก )เผื่อไว้ก่อนครับ อันนี้พูดจริงๆนะ เพราะว่าโมที่เรากำลังทำมาด้วยความปราณีต ขัดถูมาอย่างดี ต้องดับดิ้นด้วยดีคอลอันเลวร้าย หมดราศีกันเลยทีเดียว ทางที่ดีหาสำรองอันใหม่ไว้จะดีมาก จะไม่เสียอารมณ์
2.ทำตามที่น้าเดี่ยว ขก. บอก ทุกประการครับ แน่นอน
3.สำรวจโมที่คาดว่าจะมีอาการอย่างเดียวกันเอามาต่อให้หมดอย่าให้เหลือ เพื่อที่จะซื้อกล่องใหม่มาเก็บ
(ข้อ 3.ล้อเล่นครับ อย่าถือสา)

excho1 (User)
ประกาศ: 261
graphgraph

ไปด้านบนPage: 1
ลิขสิทธิ์ © 2019 Thaimsot.com. สงวนไว้ซึ่งสิทธิทั้งหมด.
Joomla! เป็นซอฟท์แวร์เสรีภายใต้ลิขสิทธิ์ GNU/GPL License.