ป้ายโฆษณา

ยินดีต้อนรับ, ผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.    ลืมรหัสผ่าน?

ว่าด้วยเรื่องของ ล้อยางและสายพาน ครับ
(1 กำลังดูอยู่) (1) Guest
ไปด้านล่างPage: 1
TOPIC: ว่าด้วยเรื่องของ ล้อยางและสายพาน ครับ
ว่าด้วยเรื่องของ ล้อยางและสายพาน ครับ 7 Years, 7 Months ago  
รบกวนสอบถามดังนี้ครับ
ทำอย่างไรไม่ให้ยางล้อกัด(ละลาย)ตัวโมครับ แบบว่าประกอบทำสีเสร็จแล้วเก็บในตู้โชว์อย่างดี ผ่านไปสักสอง สามเดือนมาดูอีกที ปรากฎว่า กระทะล้อละลายเลยครับ (m1151)เละเลย
ขอบคุณครับ
excho1 (User)
Gold Boarder
ประกาศ: 261
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.

Re:ว่าด้วยเรื่องของ ล้อยางและสายพาน ครับ 7 Years, 7 Months ago  
เป็นไปตามธรรมชาติ ความร้อนและแสงแดดครับท่าน สำหรับล้อยาง

เก็บโม อย่าเก็บในที่ร้อน และ มีแสง จะช่วยยืดอายุได้นาน 6-10ปี

ถ้าจะให้ทนทานนาน หมื่นๆปี ต้องเปลี่ยนเป็นล้อเรซิ่นครับท่าน
bonpart2 (User)
Platinum Boarder
ประกาศ: 921
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.

Re:ว่าด้วยเรื่องของ ล้อยางและสายพาน ครับ 7 Years, 7 Months ago  
เป็นเหมือนกันคับ ของที่บ้านผม โดยเฉพาะยี่ฮ้อ Acadamy ล้อละลายหมดเลย ตอนนี้วิธีแก้ไขก็มีทางเดียวเลย

คับ หาสายพานข้อมาใส่ หรือ ถ้ามีฝีมือ ก็หล่อเรซินเลย
devillemon (User)
Junior Boarder
ประกาศ: 36
graphgraph

ผมเคยเจอสายพานยางมันหดจนวนรอบล้อรถถังไม่ได้ พอเอากับไปหาคนขายเขาบอกว่าแก้อะไรไม่ได้ ให้ทำเป็นจมโคลน ตอนนั้นก็งงๆว่ามันอะไร
ตอนหลังถึงเข้าใจว่าเขาให้ทำฉาก diorama แล้วเอาส่วนสายพานซ่อนลงไปในโคลน ซึ่งก็เป็นไอเดียที่ดีมาก .... ว่าแต่ผมทำ diorama ไม่เป็นนี่สิ
kit556 (User)
ประกาศ: 784
graphgraph

ขอบคุณทุกคำตอบครับ สรุปว่า ถ้าจะต่อรถสายพานควรหาชนิดที่เป็นข้อแทร็ก ส่วนรถยนต์หุ้มเกราะต่างๆควรเป็นล้อเรซิ่น งั้นผมจะหัดหล่อเรซิ่น อยากได้สไตรเกอร์มาเล่นบ้าง ก็ติดตรงล้อยางนี่แหละ เดี๋ยวได้เจอกันแน่สไตรเกอร์
excho1 (User)
ประกาศ: 261
graphgraph

เผื่อผมคันนึงนะครับ อยากได้เหมือนกัน อิอิ
ToonJa (User)
ประกาศ: 189
graphgraph
เพศ: ชาย toonja20th toonja1990@hotmail.com วันเกิด: 06/06

ถ้าเป็นล้อยาง เคยมีคนแนะนำให้พ่นเคลียร์หนาๆ ตรงที่ขอบล้อที่ต้องสัมผัสกับวงยางครับ
เคยลองแล้วเหมือนจะได้ผลนะครับ ?

ส่วนทางฝรั่ง เขาจะเอากระดาษกาว มาตัดเป็นเส้นๆ วนรอบขอบล้อที่ต้องสัมผัสกับวงยางครับ (อันนี้ไม่เคยลอง)

ประมาณนี้ครับ
ขอบคุณครับ
W.Dusit (User)
ประกาศ: 575
graphgraph

ผมเคยเจอกะตัวมาเหมือนกันตั้งแต่ยังไม่ได้ประกอบ โดยเฉพาะของAcademy ต้องระมัดระวังอย่างมากยางPVCเก็บรวมๆกับพลาสติก ต้องตัดแต่งชิ้นส่วนที่โดนกัดเนื้อพลาสติกกันยกใหญ่(ดีเป็นส่วนที่มองไม่เห็น หลังล้อ)ดังนั้น...ต้องเช็คครับได้โมมาแล้วจับแยกกันอยู่เลย
pich (User)
ประกาศ: 504
graphgraph

ไปด้านบนPage: 1
ลิขสิทธิ์ © 2019 Thaimsot.com. สงวนไว้ซึ่งสิทธิทั้งหมด.
Joomla! เป็นซอฟท์แวร์เสรีภายใต้ลิขสิทธิ์ GNU/GPL License.