ป้ายโฆษณา

ยินดีต้อนรับ, ผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.    ลืมรหัสผ่าน?

สมมุติว่าเยอรมัน กับ ญี่ปุ่นชนะสงครามโลกครั้งที่ 2!!
(1 กำลังดูอยู่) (1) Guest
ไปด้านล่างPage: 1
TOPIC: สมมุติว่าเยอรมัน กับ ญี่ปุ่นชนะสงครามโลกครั้งที่ 2!!
สมมุติว่าเยอรมัน กับ ญี่ปุ่นชนะสงครามโลกครั้งที่ 2!! 1 ปี, 1 เดือน ago  
มีใครเคยคิดไหมครับ ว่าจะเป็นอย่างไร? ออกความเห็นกันเล่นๆสนุกๆไม่ serious กันดูดีไหมครับ
นรินทร์ (User)
Platinum Boarder
ประกาศ: 3973
graph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.

Re:สมมุติว่าเยอรมัน กับ ญี่ปุ่นชนะสงครามโลกครั้งที่ 2!! 1 ปี ago  
นรินทร์ wrote:
มีใครเคยคิดไหมครับ ว่าจะเป็นอย่างไร? ออกความเห็นกันเล่นๆสนุกๆไม่ serious กันดูดีไหมครับ
ดูประเทศเป็นกลางก่อนครับ จะเข้าข้างไหน เช่น สวิตฯ,สวีเดน,ตุรกี และประเทศในอเมริกาใต้ เกือบทั้งหมด และสหประชาชาติมีน้ำยาไม๊...SSY
SSY (User)
ประกาศ: 2577
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.

Re:สมมุติว่าเยอรมัน กับ ญี่ปุ่นชนะสงครามโลกครั้งที่ 2!! 1 ปี ago  
ประเทศไทยชนะด้วย พระตะบองเสียมราช ศรีโสภณ มะริด ทะวาย ตะนาวศรี จะกลับมาเป็นของเราด้วย มั้ง
arbdu (User)
Fresh Boarder
ประกาศ: 11
graphgraph

ผมคิดว่าหลายๆประเทศอาจขาดเสรีภาพ (ที่ประชาชนบางประเทศก็ยังไม่เข้าใจว่าเสรีภาพ, หน้าที่ และความรับผิดชอบ ต่อตนเองและผู้อื่น มันมาด้วยกัน) ไปบ้าง แต่โลกน่าจะไม่วุ่นวายขนาดนี้ และประชากรของโลก จะมีระเบียบกว่านี้มาก (เพราะ 2 ประเทศที่ชนะสงคราม เป็นประเทศที่มีระเบียบสูงมาก) เทคโนโลยี่ในด้านการดำรงค์ชีวิตน่าจะทันสมัย เพราะไม่เน้นการนำเทคโนโลยีไปผลิตอาวุธ(เพื่อขาย)
นรินทร์ (User)
ประกาศ: 3973
graph
แก้ไขล่าสุด: 2016/11/14 20:46 โดย นรินทร์.

เราก็จะได้มีตู้หนัง AV ร้าน SexShop กินบะหมี่อาหารยี่ปุ่น เฮ้ย ขนาดมันไม่ชนะน่ะเนี่ย แต่รถบ้านเรา 99% เป็นรถยี่ปุ่นหมดเลย เกือบทุกอย่างเลยมั้ง โรงงานก็มีแต่เครื่องจักรเยรมัน
ModelClub4118 (User)
Expert Boarder
ประกาศ: 146
graphgraph
วันเกิด: 07/07

ขอร่วมด้วยคนครับ ..... ผมว่า ในแง่ความระบบ ระเบียบ แบบเยอรมัน - ญี่ปุ่นจะฝังรากลึก ทำให้สังคมโดยรวมของโลกมีความเรียบร้อยมากกว่าในปัจจุบันเยอะ ไม่วุ่นวาย แตกแยก แตกต่างเช่นปัจจุบัน ประเมศสัมพันธมิตรหลักๆ อย่างอังกฤษ ฝรั่งเศส และสหรัฐอเมริกา ต้องโดนขูดรีด หรือลงโทษอย่างหนักจากเยอรมันมี - ญี่ปุ่น ซึ่งนับว่าเป็นการสะสาง ล้างแค้นสนธิสัญญาแวร์ไซน์ หรือสนธิสัญญาอื่นๆ ได่อย่างสาสม (สะใจ)

แต่ถึงจุดหนึ่งประเทศต่างๆ ก็คงค่อยๆ แยกออกไปครับ (แบบกลุ่มอดีตสหภาพโซเวียต) แต่สรุปว่า น่าจะดีกว่า อเมริกันครองโลกแบบนี้ครับ
W.Dusit (User)
ประกาศ: 575
graphgraph

เราต้องเรียนภาษาเยอรมันกับญี่ปุ่นแทนภาษาอังกฤษ
su30 (User)
Expert Boarder
ประกาศ: 87
graphgraph

บันไซ ไฮฮิตเลอร์!!!!
ตาเดช (User)
ประกาศ: 646
graphgraph

ถ้าเยอรมันกับญี่ปุ่นชนะสงครามโลกครั้งที่ 2 จะมีสงครามโกลครั้งที่ 3 ตามมาในเวลาไม่นานครับ และโลกจะวุ่นวายมาก
อย่าลืมว่าเยอรมันและญี่ปุ่นในสมัยนั้น ไม่ใช่เยอรมันกับญี่ปุ่นแบบที่เราคุ้นเคยไนวันนี้ เป็นรัฐทหาร มีพื้นฐานมาจากการคลั่งชาติ การเหยียดเชื้อชาติ การใช้กำลัง ถ้าเขาชนะจะเกิดการกดขี่ทางเชื้อชาติแบบระดับโลก ซึ่งไม่นานก็คงจะระเบิดเป้นสงครามโลกครั้งที่ 3 (ในสมั้ยนั้น เยอรมันมีแผนกำจัดเชื้อชาติที่ถูกมองว่าต่ำกว่า เชื้อชาติที่มีอารยธรรมอย่างคนอังกฤษ เยอรมันจะเอามาทำแม่พันธุ์ ญี่ปุ่นก็มีความคลั่งคล้ายๆกัน) โลกที่มีพื้นฐานแบบนี้ ไม่ทางเจริญเลยครับ

แต่แน่นอน ไม่มีทางเลยครับที่ญี่ปุ่นและเยอรมันจะชนะแบบเบ็ดเสร็จ อเมริกากับรัสเซียใหญ่เกินไปครับ ทางที่พอจะเป็นไปได้หน่อย คือ เยอรมันกับญี่ปุ่นไม่แพ้สงคราม คือเยอรมันได้ยุโรปตะวันตก ญี่ปุ่นได้แปซิฟิกและอินเดีย แล้วยุติสงครามกับอเมริกา กับ รัสเซียได้

โลกก็จะมีมหาอำนาจ 4 ขั้ว แต่โลกแบบนี้ก็จะอยู่ได้ไม่นาน เพราะเยอรมันกับญีปุ่นจะมีอาณาจักรที่เต็มไปด้วยความขัดแย้ง ไม่มีทางสงบได้ (เหมือนที่รัสเซียมีปัญหาแถบ คอเคซัสและบอลข่าน) ที่สุดก็จะล่มสลายแบบสหภาพโซเวียตครับ

The world is the best the way it is.
non (User)
ประกาศ: 2292
graphgraph

Re:สมมุติว่าเยอรมัน กับ ญี่ปุ่นชนะสงครามโลกครั้งที่ 2!! 10 Months, 4 Weeks ago  
หาเรื่องนี้มาดูเลยครับ

The Man in the High Castle

อักษะชนะสงครามเพราะอเมริกันเมินเฉยไม่เข้าร่วมสงครามในยุโรป
กระทั่งเยอรมันชนะรัสเซียและญี่ปุ่นมีชัยเหนือเอเชีย สุดท้ายญี่ปุ่น
ครองฝั่งตะวันตกของอเมริกาขณะที่เยอรมันครองฝั่งตะวันออกเข้ามาถึง
เขตภูเขาของอเมริกาซึ่งกลายเป็นพื้นที่ปลอดทหารระหว่างญี่ปุ่นกับเยอรมัน
AFT (User)
ประกาศ: 1069
graphgraph

Re:สมมุติว่าเยอรมัน กับ ญี่ปุ่นชนะสงครามโลกครั้งที่ 2!! 10 Months, 4 Weeks ago  
คนที่ไม่ใช่ชนชาติ ที่เกี่ยวข้องกับญี่ปุ่นเยอรมัน จะโดน กักกันเป็นเฉลยใช้แรงงานในทุกแง่ให้ สองประเทศนี้ โดยเฉพาะประเทศที่มีปัญหากับสองชาตินี้ และจะเกิดสงครามครั้งใหม่ได้ไม่นานหลังที่ชนะ
macgyver (User)
ประกาศ: 519
graphgraph

Re:สมมุติว่าเยอรมัน กับ ญี่ปุ่นชนะสงครามโลกครั้งที่ 2!! 9 Months, 3 Weeks ago  
ความคิดและนิสัยของคนญี่ปุ่นสมัยก่อน ไม่เหมือนคนญี่ปุ่นสมัยนี้
คนสมัยก่อนคลั่งชาติและทำทุกอย่างตามที่จักรพรรดิ์ต้องการ
แต่คนญี่ปุ่นยุคปัจจุบัน ไม่สนอะไรทั้งนั้น นอกจากตัวเอง
เราถึงมี AV การ์ตูน หนัง ละคร เครื่องเทคโนโลยีด้านความบันเทิง
ถ้าคนญี่ปุ่นสมัยนี้ ทำตัวเป็นคนสมัยก่อน ที่มีทั้งความคิดยึดมั่นอุดมการณ์
คาดว่าของบันเทิงต่างๆคงจะไม่มี อาจจะมีแต่การสร้างอาวุธใหม่ๆขึ้นมา เหมือนเกาหลีเหนือ

แต่ถ้าญี่ปุ่นและเยอรมันยิ่งใหญ่ น่าจะเป็นความลำบากของคนไทยมิใช่น้อย
เพราะต้องหัดเรียนภาษาญี่ปุ่นและเยอรมัน ต้องทำทุกอย่างเหมือนคนทั้งสองประเทศ
การกิน การใช้ชีวิต คำพูดคำจา ต้องทำใหม่หมด...ยากมาก...

ปล.แฟนผมเป็นคนญี่ปุ่น เพื่อนผมเป็นคนญี่ปุ่น และผมทำงานที่ญี่ปุ่น ผมเลยรู้จักคนญี่ปุ่นดีพอล่ะมั้งนะ!? 555+
maytamatsuo (User)
ประกาศ: 1547
graphgraph
ถึงฉันจะล้มเหลวในอาชีพนักบิน
แต่ฉันก็มีความสุขดีเหมือนเดิม
[นักบินฝึกหัด สายการบิน ANA ฟุกุโอกะ]

ไปด้านบนPage: 1
ลิขสิทธิ์ © 2017 Thaimsot.com. สงวนไว้ซึ่งสิทธิทั้งหมด.
Joomla! เป็นซอฟท์แวร์เสรีภายใต้ลิขสิทธิ์ GNU/GPL License.