ป้ายโฆษณา

ยินดีต้อนรับ, ผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.    ลืมรหัสผ่าน?

...หิวเมื่อไหร่ ก็แวะมา...รายงานสถานการณ์จากฐาน LPN-PK.2
(1 กำลังดูอยู่) (1) Guest
ไปด้านล่างPage: 12
TOPIC: ...หิวเมื่อไหร่ ก็แวะมา...รายงานสถานการณ์จากฐาน LPN-PK.2
Re:...หิวเมื่อไหร่ ก็แวะมา...รายงานสถานการณ์จากฐาน LPN-PK.2 7 Years, 1 เดือน ago  
สวัสดีครับ...
วันนี้กลับมารายงานสถานะการณ์ล่าสุด หลังจากผมสละฐาน LPN-PK.2 มาได้ 48 ชม.แล้วครับ...

เมื่อเช้านี้ประมาณ 10.00 น.ได้รับรายงานจากผู้ที่ยังตรึงสถานะการณ์อยู่ในฐานLPN-PK.2 ว่าน้ำสูง 70 เซนติเมตร
และเข้ามาในฐานได้บางส่วนแล้ว การจราจรถูกตัดขาดอย่างสิ้นเชิง ผมได้รับรายงานจากคนที่ยังตรึงสถานะการณ์อยู่ใน
ฐานว่าบรรดาผู้คนที่ยังติดอยู่ในฐานมีภาวะเครียด ถึงขั้นลงไม้ลงมือชกต่อยกัน...

ส่วนผมย้ายมาเปิดฐานชั่วคราวอยู่ที่ จ.ขอนแก่นตั้งแต่เมื่อคืน อาจอยู่ที่ขอนแก่นประมาณ 2 วัน
เพื่อเตรียมหาเสบียงและยา หลังจากนั้นอาจกลับเข้ากรุงเทพชั้นใน เพื่อหาทางกลับไปช่วยเหลือ
คนที่ติดอยู่ในฐาน LPN-PK.2 ต่อไปครับ

หลังจากที่สละฐาน LPN-PK.2 ตั้งแต่เมื่อวันที่ 27 ตุลาคม 2554 ผมเข้าไปนอนที่โรงแรมในเมืองแถวอุรุพงษ์
ได้ 1 คืน พอเมื่อวาน (28 ตุลาคม 2554) ก็ขึ้นรถทัวร์มาที่จ.ขอนแก่น ใช้เวลาเดินทางจากสถานที่ขึ้นรถ ณ
ศูนย์รถนครชัยแอร์เวลา 13.00 น. ถึงจ.ขอนแก่น เวลา 24.00 น. รวมเวลาที่อยู่บนท้องถนน 11 ชั่วโมง

แล้วจะมารายงานให้ทราบเป็นระยะนะครับ...ขอบคุณสำหรับกำลังใจจากทุกท่านด้วยครับ
sunny k
sunny k (User)
Platinum Boarder
ประกาศ: 1553
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
แก้ไขล่าสุด: 2011/10/30 00:45 โดย sunny k.
The administrator has disabled public write access.

Re:...หิวเมื่อไหร่ ก็แวะมา...รายงานสถานการณ์จากฐาน LPN-PK.2 7 Years, 1 เดือน ago  
ท่าน Sunny kครับ,ผมก็สละฐานเมื่อเวลา11.30ของวันศุกร์ที่28ต.ค.เวลานี้อยู่บ้านน้องชายที่หนองมน,เมืองชลแล้วครับ...SSY
ป.ล.บ้านผมอยู่ปิ่นเกล้าซอย3,เชิงสะพานปิ่นเกล้าพอดีครับ
SSY (User)
ประกาศ: 2581
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
แก้ไขล่าสุด: 2011/10/30 00:49 โดย SSY.
The administrator has disabled public write access.

SSY wrote:
ท่าน Sunny kครับ,ผมก็สละฐานเมื่อเวลา11.30ของวันศุกร์ที่28ต.ค.เวลานี้อยู่บ้านน้องชายที่หนองมน,เมืองชลแล้วครับ...SSY
เยี่ยมเลยครับท่านพี่...ทราบว่าท่านพี่ก็อยู่แถวๆ นั้นเช่นกันแต่อยู่คนละฝั่งกับผม
sunny k
sunny k (User)
ประกาศ: 1553
graphgraph

sunny k wrote:
SSY wrote:
เยี่ยมเลยครับท่านพี่...ทราบว่าท่านพี่ก็อยู่แถวๆ นั้นเช่นกันแต่อยู่คนละฝั่งกับผม
sunny k

ท่านอยู่ฝั่งพาต้าหรือเซ็นทรัลครับ,ถ้าเป็นฝั่งเซ็นทรัลก็สมควรแล้วที่ต้องรีบสละฐานก่อนผม วันพุธที่26ตรงข้ามพาต้าน้ำท่วมเลยทางเท้าจนเข้าร้านค้า ขณะที่บ้านผมในหมู่บ้านแห้งบึ๋งและในซอยท่วมแค่ข้อเท้า แต่อีก2วันต่อมาในหมู่บ้านถึงหัวเข่าในซอยถึงเอวต้องเอากาละมังใส่สมบัติลอยออกจากหมู่บ้านมาขึ้นรถทหารที่เชิงสะพานปิ่นเกล้า ทุลักทุเลอย่าบอกใครเลยครับ...SSY
SSY (User)
graphgraph

หากท่านใดที่ประสบปัญหาน้ำท่วมบ้าน แล้วไม่มีญาติอยู่ต่างจังหวัด...ไม่รู้จะไปอยู่ที่ไหน ผมมีข้อเสนอครับว่าลองหาบ้านเช่า หรือ หอพัก จังหวัดใกล้เคียงอยู่ไปก่อน ส่วนตัวผมอยู่นครราชสีมา หาใครสนใจมาอยู่ชั่วคราวในจังหวัดผม ผมขออาสา ทำหน้าที่ช่วยหาบ้านพัก หรือ หอพักให้ครับ ช่วยๆกัน
black sun (User)
Senior Boarder
ประกาศ: 65
graphgraph

black sun wrote:
หากท่านใดที่ประสบปัญหาน้ำท่วมบ้าน แล้วไม่มีญาติอยู่ต่างจังหวัด...ไม่รู้จะไปอยู่ที่ไหน ผมมีข้อเสนอครับว่าลองหาบ้านเช่า หรือ หอพัก จังหวัดใกล้เคียงอยู่ไปก่อน ส่วนตัวผมอยู่นครราชสีมา หาใครสนใจมาอยู่ชั่วคราวในจังหวัดผม ผมขออาสา ทำหน้าที่ช่วยหาบ้านพัก หรือ หอพักให้ครับ ช่วยๆกัน

ที่เมืองชลไม่ต้องมาเลยนะครับ แฟลต อพาร์เม้นท์ โรงแรม บ้านเช่า คอนโดฯ ไม่มีเหลือแล้ว มีเพียงบางโรงแรมที่ให้เช่าระยะสั้นไม่เกิน1-3วัน...SSY
SSY (User)
graphgraph
แก้ไขล่าสุด: 2011/10/30 02:40 โดย SSY.

กระผมอยู่รามอินทรา กม.8 น้ำจัดว่ามาแบบเรื่อยๆ...ตอนนี้บ้านผมเหมือนอยู่บนเกาะครับ มีน้ำล้อมรอบทุกๆหมู่บ้าน...
แต่ซอย 3-4 ซอย รวมบ้านผม ยังไม่ท่วม แต่ทีท่าว่าจะท่วมอีกไม่นาน เพราะน้ำจากท่อสูงพอดีกับขอบฝาท่อเลย...
คนที่ปลูกบ้าน 2-3 ชั้น มันดันชิงหนี...เวร! แล้วบ้านชั้นเดียวอย่างผมมีหรือจะหนี!!...
อาวุธครบมือ โจร,จระเข้,งู,ตะขาบ,แมลงต่างๆ,อื่นๆ ก็บ่ยั่น!!(แต่จะว่าไป จระเข้ ยาว 2-3 ม. นี่มันก็เยอะไปนะ...การจับตาย ไม่น่าจะยากเย็นนัก!!)
maytamatsuo (User)
ประกาศ: 1547
graphgraph
ถึงฉันจะล้มเหลวในอาชีพนักบิน
แต่ฉันก็มีความสุขดีเหมือนเดิม
[นักบินฝึกหัด สายการบิน ANA ฟุกุโอกะ]

ไปด้านบนPage: 12
ลิขสิทธิ์ © 2018 Thaimsot.com. สงวนไว้ซึ่งสิทธิทั้งหมด.
Joomla! เป็นซอฟท์แวร์เสรีภายใต้ลิขสิทธิ์ GNU/GPL License.