ป้ายโฆษณา

ยินดีต้อนรับ, ผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.    ลืมรหัสผ่าน?

คาดว่าในเว็บนี้คงมีเซียนพระเครื่อง...ผมมีคำถามครับ
(1 กำลังดูอยู่) (1) Guest
ไปด้านล่างPage: 1
TOPIC: คาดว่าในเว็บนี้คงมีเซียนพระเครื่อง...ผมมีคำถามครับ
คาดว่าในเว็บนี้คงมีเซียนพระเครื่อง...ผมมีคำถามครับ 6 Years, 9 Months ago  
พอดีผมอยากทราบว่า
พระหลวงพ่อเดิม วัดหนองโพ เนื้อทองแดง รูปไข่ ปี 2482
อันนี้เป็นของแท้หรือของปลอม?
ถ้าเป็นของแท้จะราคาเท่าไหร่?
ถ้าเป็นของปลอมจะราคาเท่าไหร่?

ปล.ขอบคุณครับ
maytamatsuo (User)
Platinum Boarder
ประกาศ: 1547
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.
ถึงฉันจะล้มเหลวในอาชีพนักบิน
แต่ฉันก็มีความสุขดีเหมือนเดิม
[นักบินฝึกหัด สายการบิน ANA ฟุกุโอกะ]

Re:คาดว่าในเว็บนี้คงมีเซียนพระเครื่อง...ผมมีคำถามครับ 6 Years, 9 Months ago  
สวัสดีครับ...
ผมไม่ใช่เซียนนะครับ แต่พอมีข้อมูลอยู่บ้าง...
องค์นี้แท้ไม่แท้ไม่ทราบนะครับ แต่คาดว่าน่าจะเป็นรุ่นย้อนยุค
ไม่ใช่รุ่นเดิมที่นิยมกัน ถ้ารุ่นเดิมจะเป็นคนละพิมพ์กับองค์นี้
รุ่นเดิมที่นิยมเล่นกัน ราคาเต็มที่ถึงหลักแสนครับ
ส่วนรุ่นย้อนยุคที่ท่านนำมาให้ดูนั้น น่าเก็บ น่าบูชาครับ...
ยังไงก็รอท่านอื่นๆ มาเพิ่มเติมนะครับ
ขอบคุณครับ
sunny k

เหรียญหลวงพ่อเดิม วัดหนองโพ ปี 2482 พิมพ์นิยม
sunny k (User)
ประกาศ: 1553
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
แก้ไขล่าสุด: 2011/12/04 01:19 โดย sunny k.
The administrator has disabled public write access.

Re:คาดว่าในเว็บนี้คงมีเซียนพระเครื่อง...ผมมีคำถามครับ 6 Years, 9 Months ago  
sunny k = ขอบคุณครับ สำหรับคำตอบ :]
graphgraph
[นักบินฝึกหัด สายการบิน ANA ฟุกุโอกะ]

ถ้าเป็นของปลอมจะราคาเท่าไหร่? พระนี่ ถ้าเค้ารู้ว่าปลอมคือไม่มีราคาครับ ที่มีราคาคือนึกว่าเป็นของจริง แต่จริงๆแล้วเป็นของเก๊ครับ
pantyboy (User)
Expert Boarder
ประกาศ: 148
graphgraph
pantyboy1219@hotmail.com
007

pantyboy = อ่อ...ขอบคุณครับ
graphgraph

ไปด้านบนPage: 1
ลิขสิทธิ์ © 2018 Thaimsot.com. สงวนไว้ซึ่งสิทธิทั้งหมด.
Joomla! เป็นซอฟท์แวร์เสรีภายใต้ลิขสิทธิ์ GNU/GPL License.