ป้ายโฆษณา

ยินดีต้อนรับ, ผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.    ลืมรหัสผ่าน?

แอร์ฟิก สมัยที่ผมเคยเห็น และ ไปซื้อมาต่อ
(1 กำลังดูอยู่) (1) Guest
ไปด้านล่างPage: 1
TOPIC: แอร์ฟิก สมัยที่ผมเคยเห็น และ ไปซื้อมาต่อ
แอร์ฟิก สมัยที่ผมเคยเห็น และ ไปซื้อมาต่อ 8 Years ago  
คือ ร้านแสงลักษณ์ คือร้านในดวงใจของโมเดลเลอร์ หลายท่านครับ

นี่คือ โมเดลที่เป็นแพค แขวน ราคาประมาณ

แบบกล่องครับ

จะมีขาตั้งมาให้ทุกกล่อง

แต่ ณ ปัจจุบัน การเปลี่ยนแปลงของ box art ก็ เปลี่ยนไปตามกาลเวลา แต่ ตัวโม ก็ยังใช้ของเดิม.......
คุณค่า ของมัน คือ หน้ากล่อง ที่พอจะบอก เวลา ที่ผ่านมาได้พอสมควร รวมทั้งราคา และร้านที่ซื้อ อีกทั้ง วัยที่เราได้ซื้อมาครอบครอง
โมเดลที่เก่า ไม่ใช่คือตัวพลาสติก แต่มันคือ รูปหน้ากล่อง คือป้ายราคา คือเวลา ที่มันเดินทางผ่านมา
ทำไมราคามันถึงแพง ทำไมบางตัวเขาถึงหากัน ......เรื่องนี้ผมก็ยังไม่เข้าใจ.........
มันอาจจะอยู่ที่ การเดินทางของโมเดล แต่ละยุค ที่เหลือรอดมาถึง ณ ปัจจุบัน...........
ค้างคาว (ผู้เยี่ยมชม)

แก้ไขล่าสุด: 2010/07/22 23:04 โดย .
The administrator has disabled public write access.

Re:แอร์ฟิก สมัยที่ผมเคยเห็น และ ไปซื้อมาต่อ 7 Years, 11 Months ago  
นี่ัมันช่วงRetro ย้อนอดีตวัยเยาว์เหรอน้าแบท เห็นแล้วคิดถึง วันเริ่มต้น,วันรุ่งเรือง และวันถดถอยของวงการนักเล่นชุดจำลองแห่งสยามประเทศกันเลยเชียว แต่ก่อนกล่องละ ๓๐ ก็จริงแต่ได้ตังไปร.ร.วันละ๕บาท เล่นเก็บกันเป็นเดือนอยู่นา กว่าจะได้สักกล่อง:laugh:
coolguy (User)
Platinum Boarder
ประกาศ: 1678
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.

Re:แอร์ฟิก สมัยที่ผมเคยเห็น และ ไปซื้อมาต่อ 7 Years, 11 Months ago  
กล่องคลาสสิกมากครับท่าน BAT อยากได้ตัวฟิกเกอร์ 54mm จังเลยยย
thiwaphanp (User)
Expert Boarder
ประกาศ: 116
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user

ยิ่งเห็นท่าน Batนำมาลง ยิ่งคิดถึงร้านนี้มากครับ ผมจะไปประจำครับ
VTBD (User)
ประกาศ: 617
graphgraph

โมฯAirfixของทั่นค้างคาวเป็น 2th Generation แล้วครับที่เรียกว่า Blister Pack รุ่นแรก จะเป็น Plastic Bag ใบต่อพับ4เย็บลวดปิดปากถุง และก็ในปี2502 ราคาเพียง11.-บาทเองครับ หาซื้อได้จากร้านลำฟ้าร้านแรกก่อนโดนไฟใหม้และร้านของเล่นในตรอกโต๊ะกังเยาวราช ฟิกเกอร์ HO/OO ของAirfixก็ราคาเดียวกันครับเป็น Soft Plastic...SSY
SSY (User)
ประกาศ: 2578
graphgraph

ไปด้านบนPage: 1
ลิขสิทธิ์ © 2018 Thaimsot.com. สงวนไว้ซึ่งสิทธิทั้งหมด.
Joomla! เป็นซอฟท์แวร์เสรีภายใต้ลิขสิทธิ์ GNU/GPL License.