ป้ายโฆษณา

ยินดีต้อนรับ, ผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.    ลืมรหัสผ่าน?

OCZ RevoDrive X2 240GB PCI Express SSD แรงโพดๆ
(1 กำลังดูอยู่) (1) Guest
ไปด้านล่างPage: 1
TOPIC: OCZ RevoDrive X2 240GB PCI Express SSD แรงโพดๆ
OCZ RevoDrive X2 240GB PCI Express SSD แรงโพดๆ 7 Years, 3 Months ago  

240GB ราคา 23,490.- บาท
480GB ราคา 49,990.- บาท
960GB ราคา 115,590.- บาท
(ราคาสินค้ารวม VAT 7% แล้ว)

http://www.overclockzone.com/tor_za/year_2011/03/ocz_revodrive_x2/index.htm

อยากได้ หึๆ
KOKLB (ผู้เยี่ยมชม)

แก้ไขล่าสุด: 2011/03/10 21:34 โดย .
The administrator has disabled public write access.

Re:OCZ RevoDrive X2 240GB PCI Express SSD แรงโพดๆ 7 Years, 3 Months ago  
ขอบคุณท่าน KOKLB สำหรับ update เทคโนโลยีล่าสุดครับ
ผมเองตกยุคแล้ว จำได้แต่ว่าสมัยก่อนมี Ram drive ที่ตั้งผ่านพวก file config.sys หรือ batch file อะไรทำนองนี้ จำได้ว่าเรียกข้อมูลได้เร็วมาก แต่เทียบกับ PCI card ตัวนี้มันล้ำยุคสุดๆ

อยากทราบว่าตัว SSD ตัวนี้เขาไว้ใช้งานแบบไหนกันหรือครับ แบบว่าสามารถ boot windows แบบเปิดปุ๊ปติดปั๊ปเหมือนเปิดมือถือ ได้หรือเปล่า แล้วอายุการใช้งาน SSD พวกนี้นี่นานพอๆกับ HD ตามปกติหรือเปล่าครับ ... ถามเป็นความรู้หน่ะครับ จริงๆไม่มีตังค์ถอยมาเล่น เพราะแค่ราคา card รุ่นเล็กสุดก็แพงกว่าเครื่อง computer ที่บ้านผมทั้งเครื่องแล้ว
kit556 (User)
Platinum Boarder
ประกาศ: 784
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.

Re:OCZ RevoDrive X2 240GB PCI Express SSD แรงโพดๆ 7 Years, 3 Months ago  

เป็นฮาร์ดิสแบบSSD(ฮาร์ดิสยุคต่อมาที่ใช้ชิปเป็นที่เก็บข้อมูลแทนแบบใช้จานหมุุนแม่เหล็กแบบที่เราคุ้นเคยครับ)
ที่ต่อ เรท 0 (เอาฮาร์ดิสแบบSSDมาต่อแบบอนุกรม RAID 0 x 4 ภายในตัวของมันเอง คือเอาเอาฮาร์ดิสSSDมาต่ออนุกรมกันรวมสี่ตัว เพิ่มความเร็ว ความกว้างของส่งข้อมูลรวมไปถึงราคาที่คูณ4 55555+) สี่ตัวซ้อนๆกัน มาต่อใช้บนเมนบอร์ดบนช่องอินเตอร์เฟสการเชื่อมต่อแบบ PCI Express x4 เนื่องจากการส่งผ่านข้อมูลสูงขนาดนี้ไม่มีสายSATAแบบไหนในโลกที่จะส่งข้อมูลได้ขนาดนั้นครับ
ยุคต่อไปเราได้ใช้มันแน่ๆครับ ฮาร์ดิสแบบจานแม่เหล็กเริ่มมาถึงทางตันที่จะเพิ่มความเร็วแล้วครับ SSD คือทางออกสำหรับเครื่องรุ่นใหม่ต่อๆไปครับ แค่ตอนนี้ยังแพงโพดๆ แค่นี้เองครับ
...เรื่องความเร็วก็คลิปด้านล่างนี้ครับ เครื่องสเป็คปานกลางวันนี้ได้ขนาดตามคลิปนั่นละครับ 55555+

อายุใช้งานว่ากันตามสเป็คคือ หลักแสนชั่วโมง เอาจริงๆผมว่าไม่น่าจะถึงครับ เพราะ ยังใหม่มากๆในเวลานี้เรื่องทนทานยังอีกไกลครับ
KOKLB (ผู้เยี่ยมชม)

แก้ไขล่าสุด: 2011/03/10 23:20 โดย .

ขอบคุณท่าน KOKLB ครับ
ศัพท์เทคนิคแปลกๆเยอะมาก แต่ก็พอเข้าใจแล้วครับ
สรุปว่ามันเป็นสุดยอดอภิมหา hard disk แบบเร็วสุดๆ แรงสุดๆ ติดนิดเดียวผมมะค่อยมีตังค์ ไม่งั้นต้องหามาลองบ้าง
kit556 (User)
ประกาศ: 784
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user

เห็นราคาแล้วลมใส่...55+

ปล.ขอบคุณครับสำหรับ วัฒนาการใหม่ๆ
maytamatsuo (User)
ประกาศ: 1547
graphgraph
ถึงฉันจะล้มเหลวในอาชีพนักบิน
แต่ฉันก็มีความสุขดีเหมือนเดิม
[นักบินฝึกหัด สายการบิน ANA ฟุกุโอกะ]

ไปด้านบนPage: 1
ลิขสิทธิ์ © 2018 Thaimsot.com. สงวนไว้ซึ่งสิทธิทั้งหมด.
Joomla! เป็นซอฟท์แวร์เสรีภายใต้ลิขสิทธิ์ GNU/GPL License.