ป้ายโฆษณา

ยินดีต้อนรับ, ผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.    ลืมรหัสผ่าน?

เจอปัญหานี้ครับ Path does not exist check the path and try agin
(1 กำลังดูอยู่) (1) Guest
ไปด้านล่างPage: 1
TOPIC: เจอปัญหานี้ครับ Path does not exist check the path and try agin
เจอปัญหานี้ครับ Path does not exist check the path and try agin 6 Years, 1 เดือน ago  
พอเสียบ SD/MMC Card แล้วคลิ๊กจะเข้าfolder มันขึ้น Path does not exist check the path and try agin แบบนี้ครับและผมไม่สามารถทำอะไรกับfolder นั้นได้เลย...แต่พอเอาcardไปเสียบในกล้องก็เปิดดูรูปเซฟไฟล์รูปได้ตามปกติ...มีวิธีแก้มั๊ยครับเนี้ย
Veerasak (User)
Platinum Boarder
ประกาศ: 1379
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.

Re: เจอปัญหานี้ครับ Path does not exist check the path and try agin 6 Years, 1 เดือน ago  
เอ... นี่คือเสียบ SD Card เข้ากับช่องอ่าน card ของ com หรือ notebook หรือเปล่าครับ
ถ้าเป็นกรณีนี้ อย่างไรลองเช็คดู driver ก่อนนะครับ ถ้ามีแผ่นที่มากับเครื่อง ก็ลองดูว่าลง driver ครบหรือเปล่า

ถ้าต้องการ load รูปลงคอม แต่ยังแก้ไม่ได้ ลองต่อสายกล้องเข้ากับ com โดยตรงดูครับ
แล้ว load รูปผ่านกล้องดู หรือถ้ามี external card reader ก็ลองเอามาใช้ดูก่อนก็ได้ครับ

ไม่แน่ใจว่าจะพอช่วยหรือเปล่านะคร้าบบบบบ ^^ !
anubis (User)
ประกาศ: 998
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.

Re:เจอปัญหานี้ครับ Path does not exist check the path and try agin 6 Years, 1 เดือน ago  
ใช่ครับเสียบโดยตรงเข้าnotebook เลย

ขอบคุณครับน้องโน๊ต จะลองเดี๋ยวนี้เลย
graphgraph

Re:เจอปัญหานี้ครับ Path does not exist check the path and try agin 6 Years, 1 เดือน ago  
Veerasak wrote:
ใช่ครับเสียบโดยตรงเข้าnotebook เลย

ขอบคุณครับน้องโน๊ต จะลองเดี๋ยวนี้เลย

ผ่านไหมครับน้าวี ส่วนใหญ่ปัญหานี้ จะเจอสาเหตุก็เพราะไดรเวอร์อย่างน้าอนูบิสว่าไว้เลย ปกติ notebook หรือคอมพ์ที่ลง windows ตัวใหม่ ๆ มันมักจะดีเทคอุปกรณ์ขึ้นมาให้ เผลอ ๆ มันอาจจะไม่ตรงรุ่นมันก็ได้ ของผม notebook HP บางการ์ดก็อ่านได้ บางการ์ดก็ไม่ได้
ครูชนบท (User)
ประกาศ: 2570
graphgraph

ลองใช้สายlink จากตัวกล้องแล้วผลก็เหมือนเดิมครับ เปิดfolder ไม่ได้เลย
graphgraph

ปัญหานี้เกิดจาก การลบ ย้าย หรือ จัดเรียง ไฟล์ในเมมโมรี่การ์ดไม่สมบูรณ์ดีก็ดันดึงสายออกหรือสายข้อมูลหลวมในขณะใช้หรือปิดวินโดว์ก่อนที่จะทำงานเสร็จ ไปแก้ไฟล์ในตัววินโดว์ก็ไม่ใช่ทางออกที่ดีนัก อาจจะต้องลบไฟล์ท้ายๆที่ทำไว้ออกทีละไฟล์ก็ไม่ใช่เรื่องสนุก ต้องวิเคราห์ะดีๆงานนี้ปวดหัว
KOHKLB (User)
Gold Boarder
ประกาศ: 201
graphgraph

KOHKLB wrote:
ปัญหานี้เกิดจาก การลบ ย้าย หรือ จัดเรียง ไฟล์ในเมมโมรี่การ์ดไม่สมบูรณ์ดีก็ดันดึงสายออกหรือสายข้อมูลหลวมในขณะใช้หรือปิดวินโดว์ก่อนที่จะทำงานเสร็จ ไปแก้ไฟล์ในตัววินโดว์ก็ไม่ใช่ทางออกที่ดีนัก อาจจะต้องลบไฟล์ท้ายๆที่ทำไว้ออกทีละไฟล์ก็ไม่ใช่เรื่องสนุก ต้องวิเคราห์ะดีๆงานนี้ปวดหัว

ถ้าแก้ไม่ได้ขึ้นมางานนี้เสียรูปดี ๆ เยอะเลยนะครับพี่
graphgraph

....ปัญหาอีกกลุ่มคือเมมโมรี่เสีย เมมโมรี่ของปลอม หน้าสัมผัสเมมโมรี่สกปรก+ชื้น
ปัญหาเสีย อันนี้ต้องทำใจว่าไฟล์กู้กลับมาไม่ครบแน่ๆ อาจจะต้องใช้โปรแกรมกู้บางตัวอาจจะช่วยได้ ใช้อากู๋หาโปรแกรมเอาและลองใช้
ปัญหาของปลอม อันนี้ปลอมกันเนียนมากๆชนิดว่าไม่ส่งเครมบ.นำเข้าเรายังไม่รู้ว่าใช้ของปลอม
ปัญหาสกปรกก็ ใช้ยางลบถูๆหน้าสัมผัสแล้วปัดๆให้สะอาดแล้วลองดู
อีกอย่าง อย่าพยายามใช้เมมโมรี่สลับกันหลายกล้องหลายเครื่องใช้ เช่นใช้กับกล้องตัวนี้ก็พยายามใช้เฉพาะตัวมัน เพราะซ๊อฟแวร์มันมีรุ่นของมันสลับไปๆมาๆไฟล์กำหนดจุดวางไฟล์เขียนไม่ตรงกันจะ ยุ่งครับ
KOHKLB (User)
Gold Boarder
ประกาศ: 201
graphgraph

ไปด้านบนPage: 1
ลิขสิทธิ์ © 2018 Thaimsot.com. สงวนไว้ซึ่งสิทธิทั้งหมด.
Joomla! เป็นซอฟท์แวร์เสรีภายใต้ลิขสิทธิ์ GNU/GPL License.