ป้ายโฆษณา

ยินดีต้อนรับ, ผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.    ลืมรหัสผ่าน?

ขอความช่วยเหลือเพิ่มเติมครับ
(1 กำลังดูอยู่) (1) Guest
PRIVATE ROOM
ไปด้านล่างPage: 1
TOPIC: ขอความช่วยเหลือเพิ่มเติมครับ
ขอความช่วยเหลือเพิ่มเติมครับ 4 Months ago  
เรียนรบกวนคุณกอล์ฟอีกครั้งครับ
ผมทำตามขั้นตอนที่คุณกอล์ฟแนะนำมาเพื่อจะโพสรูป แต่หาช่องselect imageto attachไม่เจอมีแต่ช่องselectเพื่อbrowseแต่browseอย่างไงรูปก้อไม่ขึ้น ผมresizeรูปให้เล็กลงแล้วก้อยังไม่ได้แปลกใจจริงๆ เพราะเมื่อก่อนผมก็ทำได้
คุณกอล์ฟ มีคำแนะนำเพิ่มเติมมั้ยครับ?ขอบคุณมากครับ
Mig15 (User)
Fresh Boarder
ประกาศ: 13
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
The administrator has disabled public write access.

Re:ขอความช่วยเหลือเพิ่มเติมครับ 4 Months ago  
ปกติผมจะเลือกจากตรงนี้นะครับ(ตรงลูกศรสีส้ม)​
กดแล้วมันจะให้เราเลือกรูปที่เราเก็บไว้ในคอมหรือในมือถือ(แล้วแต่กรณี)​
ลดขนาดรูป แล้วก็ลงรูปทีละรูป
ช้าหน่อยแต่รูปขึ้นทุกครั้งครับ
ใช้ได้กับทั้ง PC และสมาร์ทโฟนแอนดรอยครับ
ถ้าใช้ iPhone ลงรูป รูปจะไมขึ้นครับ

อย่างรูปนี้ข้างล่างนี้ผมลงจากสมาร์ทโฟนแอนดรอยครับ

sunny k

sunny k (User)
Platinum Boarder
ประกาศ: 1553
graphgraph
ผู้ใช้ออฟไลน์ Click here to see the profile of this user
แก้ไขล่าสุด: 2018/01/20 08:28 โดย sunny k.
The administrator has disabled public write access.

Re:ขอความช่วยเหลือเพิ่มเติมครับ 4 Months ago  
ส่วนอันนี้ผมลองส่งจากระบบ ios ของ iPhone ครับ

[img]http://www.thaimsot.com/images/fbfiles/images/7C3AFD2F_6425_4BBE_946F_BFC0D04300E7.jpeg[/img]

ซึ่งให้มาเป็นลิงค์แทน ทำให้แสดงรูปไม่ได้ครับ ต้องเปิดดูในคอมฯ เท่านั้นครับ

sunny k
graphgraph
แก้ไขล่าสุด: 2018/01/20 08:30 โดย sunny k.

เรียนคุณsunny k
ต้องขอขอบคุณครับที่กรุณาตอบคำถามของผมจริงๆแล้วที่คุณsunny kแนะนำ ผมก้อได้ทำแล้วครับทั้งคลิกที่ เลือกรูปภาพที่ต้องการโพสรวมทั้งย่อขนาดรูป ก้อยังไม่สามารถโพสรูปได้
ไม่เข้าใจ เพราะผมก้อเคยทำได้มาแล้วไม่แน่ใจว่าผมตกหล่นตรงไหน
อย่างไรก็ตามผมจะลองอีกครั้งและขอบคุณมากนะครับที่พยายามให้ความกระจ่างครับ
Mig15...
Mig15 (User)
Fresh Boarder
ประกาศ: 13
graphgraph

ไม่ทราบว่าปกติย่อขนาดรูปเป็นเท่าไหร่ครับ ของผมใช้ 800*800 มาตลอด(หรือใครใช้ขนาดไหนก็แนะนำผมด้วยครับ) อาจจะเล็กซักนิด แต่ลงได้ตลอดไม่มีปัญหาครับ

Zero95 (User)
ประกาศ: 3218
graphgraph
แก้ไขล่าสุด: 2018/01/20 12:58 โดย Zero95.

Mig15 wrote:
เรียนคุณsunny k
ต้องขอขอบคุณครับที่กรุณาตอบคำถามของผมจริงๆแล้วที่คุณsunny kแนะนำ ผมก้อได้ทำแล้วครับทั้งคลิกที่ เลือกรูปภาพที่ต้องการโพสรวมทั้งย่อขนาดรูป ก้อยังไม่สามารถโพสรูปได้
ไม่เข้าใจ เพราะผมก้อเคยทำได้มาแล้วไม่แน่ใจว่าผมตกหล่นตรงไหน
อย่างไรก็ตามผมจะลองอีกครั้งและขอบคุณมากนะครับที่พยายามให้ความกระจ่างครับ
Mig15...

ยินดีครับพี่ ขอให้ลงรูปได้สำเร็จครับพี่
graphgraph

Re:ขอความช่วยเหลือเพิ่มเติมครับ 3 Months, 3 Weeks ago  
ผมใช้ iPad ถ่ายรูป ลงก็ไม่ได้
บางครั้ง รูปเดิม ใช้ app. ถ่ายรูปมันจะ resize. ให้เอง บางรูปก็จังโพสไม่ขึ้น
ก็เลยเปิดรูปเดิม. ใช้แคป หน้าจอเอา. พอเอามาโพส. ผ่านครับ
pjareanwanit (User)
Gold Boarder
ประกาศ: 204
graphgraph
แก้ไขล่าสุด: 2018/01/30 07:57 โดย pjareanwanit.

ไปด้านบนPage: 1
ลิขสิทธิ์ © 2018 Thaimsot.com. สงวนไว้ซึ่งสิทธิทั้งหมด.
Joomla! เป็นซอฟท์แวร์เสรีภายใต้ลิขสิทธิ์ GNU/GPL License.